BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 10849/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 465/TB-PTPL ngày 24/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NLSX KEO: Kuraray Poval 25 88 KL (Polyvinyl alcohol) (1206253) (Mục 1).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam; địa chỉ: Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; mã số thuế: 3600450091.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051683424/A12 ngày 17/08/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Methylenebutanedioic acid polymer with ethenyl acetate, hydrolyzed, sodium salts (Poly (vinyl alcohol) đã biến đổi về mặt hóa học), dạng hạt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Methylenebutanedioic acid polymer with ethenyl acetate, hydrolyzed, sodium salts (Poly (vinyl alcohol) đã biến đổi về mặt hóa học), dạng hạt.

thuộc nhóm 39.05 “Polyme từ vinyl axetat hay từ các vinyl este khác, dạng nguyên sinh; các polyme vinyl khác ở dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3905.99 “- - Loại khác”, mã số 3905.99.90 - - -  Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.