BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9700/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 848/TB-PTPL ngày 24/7/2015, công văn số 1192/PTPL-NV ngày 9/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: ET#& Hóa chất trợ giúp nhuộm: Siliket ET. Tên hóa học: Dung dịch glucoza (mục 7 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên Pang Rim Neotex.

Địa chỉ: Bến Gót, Việt Trì, Phú Thọ

MST: 2600109588

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037816181/E31 ngày 23/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Phú Thọ - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất dùng trong công nghiệp dệt, không có thành phần tinh bột, không có chất làm mềm vải.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa chất dùng trong công nghiệp dệt, không có thành, phần tinh bột, không có chất làm mềm vải.

thuộc nhóm 38.09 "Chất để hoàn tất, các chất tải thuốc để làm tăng tốc độ nhuộm màu hoặc để hãm màu và các sản phẩm và chế phẩm khác (ví dụ, chất xử lý hoàn tất vải và thuốc gắn màu), dùng trong ngành dệt, giấy, thuộc da hoặc các ngành công nghiệp tương tự, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 3809.91 "- - Loại dùng trong công nghiệp dệt hoặc các ngành công nghiệp tương tự", mã số 3809.91.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.