BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7607/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích và bổ sung thông tin phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu tại thông báo 1171/TB-PTPL ngày 01/7/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vật liệu dệt làm lót ủng dùng trong ngành sản xuất giầy dép (sản xuất ủng), mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Gia Hồng Minh - Địa chỉ: Số 342, đường Trần Đăng Ninh, P. Hoàng Văn Thụ, Tp. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn. MST: 4900786866. 3. Tờ khai số: 10082160201/A11 ngày 15/4/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng dệt hoàn thiện, dạng ống may kín hở một đầu, được làm từ vải dệt kim sợi ngang, thành phần 100% polyester, bề mặt không tráng phủ, đã in, đường kính ống ở dạng phẳng là 10 cm, dài 83 cm, trọng lượng 82 g/m2. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt hàng dệt hoàn thiện, dạng ống may kín hở một đầu, được làm từ vải dệt kim sợi ngang, thành phần 100% polyester, bề mặt không tráng phủ, đã in, đường kính ống ở dạng phẳng là 10 cm, dài 83 cm, trọng lượng 82 g/m2. thuộc nhóm 63.07 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác, kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác”, mã số 6307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.