BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7354/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 1663/TB-PTPL ngày 04/07/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: IC 57#&Chất trợ nhuộm AG-1 (mục 4 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Ichihiro Việt Nam. Địa chỉ: Lô 103 Khu CX & CN Linh Trung 3, Trảng Bàng, Tây Ninh. MST: 3900377597 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10073378056/E11 ngày 01/02/2016 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Trảng Bàng (Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch nitrat bạc, hàm lượng rắn 0,2%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch nitrat bạc, hàm lượng rắn 0,2%. thuộc nhóm 28.43 “Kim loại quý dạng keo; hợp chất hữu cơ hay vô cơ của kim loại quý, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; hỗn hống của kim loại quý”, phân nhóm “- Hợp chất bạc:”, mã số 2843.21.00 “- - Nitrat bạc” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.