BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6990/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 10 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 1809 ngày 18/9/2017 của Công ty TNHH Thương mại & PTCN Khai Quốc, mã số thuế 0101032093 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Camera gọi cửa JK-DA

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera gọi cửa JK-DA

Ký, mã hiệu, chủng loại: JK-DA

Nhà sản xuất: Aiphone, Nhật Bản

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: không có thông tin

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị được kết nối với một màn hình bên trong căn hộ. Khi bấm vào nút trên thiết bị người bên trong sẽ nhìn được hình ảnh của người bên ngoài

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 190g

- Thông số kỹ thuật:

+ Nguồn điện: 18vdc (lấy nguồn từ màn hình)

+ Camera: 1/4-inch color CMOS

+ Độ nhậy sáng: 5 Lux

+ Góc quay tối thiểu: 170 độ

+ Cách lắp đặt: dương tường

+ Vật liệu cấu thành: nhựa chống cháy

- Công dụng theo thiết kế: kiểm soát ra vào tại căn hộ.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Camera gọi cửa JK-DA

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera truyền hình hoạt động bằng điện, được kết nối với một màn hình bên trong căn hộ, hoạt động theo nguyên lý chụp hình ảnh và phát hình ảnh video đến một màn hình bên trong căn hộ để quan sát.

Ký, mã hiệu, chủng loại: JK-DA

Nhà sản xuất: Aiphone, Nhật Bản

thuộc nhóm 85.25 - Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh, phân nhóm 8525.80 - Camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh, mã số 8525.80.40 - - Camera truyền hình tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Thương mại & PTCN Khai Quốc biết và thực hiện./.