BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 604/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 04/VA-HS ngày 16/01/2017 và hồ sơ kèm theo do Công ty TNHH Thương Mại Vạn An, mã số thuế 0101018067 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Túi trữ sữa (120ml) hiệu FARLIN (Milk storage bag 120cc).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: túi để chứa đựng thực phẩm dạng lỏng bằng nhựa PP (Polypropylene)

Ký, mã hiệu, chủng loại: BP-869-1.

Nhà sản xuất: FARLING INDUSTRIAL CO.,LTD (TAIWAN), Trung Quốc.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Túi để bảo quản thực phẩm dạng lỏng bằng nhựa PP (Polypropylene)

- Thông số kỹ thuật: Túi trữ để chứa đựng sữa, thực phẩm dạng lỏng, miệng túi có lớp kéo khóa để nắp đậy kín bằng chất liệu nhựa PP (Polypropylene)

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để chứa đựng thực phẩm dạng lỏng, miệng túi có lớp kéo khóa để nắp đậy kín để lưu giữ thức ăn dạng lỏng, cho thực phẩm được lâu, thuận tiện cho việc mang đi xa, đi nhà trẻ, đi chơi....

3. Kết quả xác định trước mã số:

 

Tên thương mại: Túi trữ sữa (120ml) hiệu FARLIN (Milk storage bag 120cc).

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Túi để lưu trữ, bảo quản thực phẩm dạng lỏng bằng nhựa PP (Polypropylene)

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: BP-869-1

Nhà sản xuất: FARLING INDUSTRIAL CO.,LTD (TAIWAN), Trung Quốc.

thuộc nhóm 39.24 “Bộ đồ ăn, bộ đồ dùng nhà bếp, các sản phẩm gia dụng khác và các sản phẩm phục vụ vệ sinh, bằng plastic.”, 3924.90 "- Loại khác: ", mã số 3924.90.90 "- - Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Thương Mại Vạn An biết và thực hiện./.