BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7238/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 0210-1/UC2017 ngày 02/10/2017 của Chi nhánh Công ty cổ phần Diana Unicharm - Bắc Ninh, mã số thuế: 0100507058003 và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Khẩu trang 3D Mask Unicharm Superfit.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khẩu trang thiết kế 3D ôm sát khuôn mặt đa lớp lọc; chống khói bụi, phấn hoa.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 3D Face mask; khẩu trang chống khói bụi, phấn hoa.

Nhà sản xuất: Unicharm Corporation Shikokuchuo-shi, Japan.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Khẩu trang thiết kế 3D ôm sát khuôn mặt đa lớp lọc; chống khói bụi, phấn hoa.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Nhờ lõi lọc nhiều lớp mật độ cao chặn lại khói bụi, phấn hoa trong không khí...; thiết kế ôm vừa vặn đường cong khuôn mặt khi đeo sản phẩm vào vành tai.

- Thông số kỹ thuật: kích thước 70mm chỗ dài nhất trên sản phẩm, 135mm chỗ rộng nhất của sản phẩm, khối lượng 181 g/miếng, độ pH 6-8.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Khẩu trang 3D Mask Unicharm Superfit.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khẩu trang làm từ vải không dệt nguồn gốc polyester, polypropylene, có lớp lọc, quai đeo co giãn, kích thước 70mm chỗ dài nhất trên sản phẩm, 135mm chỗ rộng nhất của sản phẩm, khối lượng 181g/chiếc.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 3D Mask Unicharm Superfit.

Nhà sản xuất: Unicharm Corporation Shikokuchuo-shi, Japan.

thuộc nhóm 63.07 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác”, mã số 6307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Chi nhánh Công ty Cổ phần Diana Unicharm - Bắc Ninh biết và thực hiện./.