BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7081/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 11 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số 0717/RFT-TCHQ ngày 17/7/2017 do Công ty TNHH RFTECH Thái Nguyên, mã số thuế 4601154756 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cd:70ppm, Pb:500ppm, Hg:700ppm, Cr:700ppm, Br:900ppm, Cl:900ppm, Sb:700ppm, As: 1000ppm> trở xuống. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: linh kiện sản xuất cổng kết nối. - Thông số kỹ thuật: Kích thước: 16.00+0.15 mm - 0.10mm. - Công dụng theo thiết kế: Linh kiện sản xuất cổng kết nối USB. Cổng kết nối USB dùng để kết nối USB, điện thoại khác... với điện thoại di động, gia tăng dung lượng lưu trữ/truyền tải dữ liệu cho điện thoại. Các dữ liệu được truyền tải giữ nguyên định dạng và dung lượng, không biến đổi khi truyền tải. Cổng kết nối USB không kết nối trực tiếp với nguồn điện, các chỉ số điện áp của cổng kết nối USB được tính theo chỉ số điện áp của điện thoại di động được kết nối (5V~7V). | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hay bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hay lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm 8536.90 “-Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Có giới hạn dòng danh định không quá 16A”, mã số 8536.90.94 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH RFTECH Thái Nguyên biết và thực hiện./.