BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8413/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 12 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 280917/LISA ngày 28/09/2017 do Công ty TNHH Công nghệ Điều khiển LiSA, mã số thuế 0101631040 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dạng bảng mạch in kích thước 290x240mm, được tích hợp các linh kiện điện tử; chíp vi xử lý; nhận xuất thông tin từ các mô-đun vệ tinh đồng bộ; màn hình LCD hiển thị thông tin và tham số; bàn phím điều khiển nhập xuất dữ liệu; có cổng giao tiếp với máy tính (PC), kết nối nhóm. - Cơ chế hoạt động cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: Khi thang máy hoạt động, bộ mạch điều khiển tiếp nhận thông tin gọi thang máy ở tầng hoặc gọi trong cabin để ra lệnh điều khiển hệ thống thang vận hành đưa cabin di chuyển về đúng tầng được chọn, sau đó kích hoạt mở đóng cửa thang. Bo mạch cũng đưa xuất dữ liệu điều khiển tốc độ của thang. Khi có bất cứ sự cố xảy ra (hỏa hoạn, mất điện…), bộ mạch có nhiệm vụ đưa thang vào trạng thái cứu hộ và điều khiển cabin về tầng gần nhất cho đến khi sự cố được xử lý. + Cách sử dụng: Kết nối bo mạch với toàn bộ hệ thống thang máy qua các mô-đun tiếp nhận tín hiệu. Nhập các tham số, thông tin của thang máy vào bo mạch qua bàn phím. Tiến hành kiểm tra an toàn vận hành trước khi đi vào hoạt động. Khi hoạt động, các mô-đun ở các tầng đưa tín hiệu về bộ mạch chính để xử lý thông tin, sau đó bộ mạch phản hồi lệnh xử lý cho các mô-đun để thực hiện theo lệnh, đáp ứng yêu cầu người sử dụng. - Thông số kỹ thuật: Micro chip 32bit; cấu tạo mạch in 4 lớp; Bộ nhớ RAM 64kB; Điện áp 24VDC; Tốc độ tối đa 3.5m/s; số tầng điều khiển tối đa: 48; Khả năng kết nối nhóm: 2-8 thang; Nhiệt độ hoạt động 10°C-50°C; Tích hợp hệ thống nạp điện ắc quy sử dụng cho trường hợp mất điện. - Quy trình sản xuất: Thiết kế mạch in → Sản xuất mạch và chuẩn bị linh kiện → Hàn SMT linh kiện lên bản mạch → Gắn màn hình, bàn phím và nạp chương trình vào chíp vi xử lý → Kiểm tra giả lập với bộ mô phỏng thang máy → Làm sạch hoàn thiện sản phẩm → Đóng gói xuất hàng. - Công dụng theo thiết kế: Điều khiển, tiếp nhận, xử lý toàn bộ tín hiệu hệ thống thang máy khi thang máy hoạt động. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panen, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17”, phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển ”, mã số 8537.10.12 “- - - Bảng điều khiển có trang bị bộ xử lý lập trình” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghệ Điều khiển LiSA biết và thực hiện./.