BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 319/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 01/2017-PROVISOY ngày 01/9/2017 do Chi nhánh Công ty TNHH CARGILL Việt Nam tại Hưng Yên (Mã số thuế: 36002331178006), Thông báo số 1291/TB-KĐHQ ngày 24/10/2017 của Cục Kiểm định Hải quan và hồ sơ kèm theo;
Theo, đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||
| Tên thương mại: PROVISOY |
|
| |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khô đậu nành ép nhiệt | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: | Nhà sản xuất: Provimi B.V. The Netherlands. | |||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: khô đậu nành không biến đổi gen được ép nhiệt cơ học, dạng bột, thành phần gồm: Protein thô: 51%, chất béo thô: 5%, xơ thô: 3,5%, tro thô: 7%, độ ẩm: 8%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Provisoy nhờ được qua quá trình ép nhiệt cơ học 3 lần có khả năng làm tăng tính tiêu hóa đạm trong con vật; Là nguồn đạm thay thế cho các nguồn protein giá trị cao như protein đậu nành đặc, protein khoai tây hay bột cá...., - Công dụng theo thiết kế: bổ sung nguồn đạm tiêu hóa trong thức ăn chăn nuôi. | ||||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||||
| Tên thương mại: PROVISOY |
| ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm từ đậu tương đã tách béo, dùng trong thức ăn chăn nuôi. | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: | Nhà sản xuất: | |||
thuộc nhóm 23.04 “Khô dầu và phế liệu rắn khác, đã hoặc chưa xay hoặc ở dạng viên, thu được từ quá trình chiết xuất dầu đậu tương”, mã số 2304.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Chi nhánh Công ty TNHH CARGILL Việt Nam tại Hưng Yên biết và thực hiện./.