BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8341/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 12 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị không số ngày 19/09/2017 của Công ty TNHH Sg Việt Nam, mã số thuế 0313278437 cung cấp; Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1382/TB-KĐHQ ngày 16/11/2017.

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Ground enhancement material # GEM-ST

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột Graphit tự nhiên dùng giảm điện trở đất

Ký, mã hiệu, chủng loại: GEM-ST

Nhà sản xuất: Staticweld

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần cấu tạo: Bột Graphit, Porland cement clinker, gypsum/Calcium sulfate Dihydrate.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đổ xuống hố đất trực tiếp của khu vực làm tiếp địa, hố tiếp địa, cọc tiếp địa hoặc hòa trộn với nước. Cơ chế giúp giảm điện trở đất, cải tạo đất làm cho dẫn điện tốt hơn, giúp hệ thống tiếp địa chống sét được hiệu quả hơn.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Graphit 55%, Portland cement clinker: 42%, gypsum/Calcium sulfate Dihydrate: 3%, khác: 0.01%.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Ground enhancement material # GEM-ST

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột Graphit tự nhiên, dạng bột

Ký, mã hiệu, chủng loại: GEM-ST

Nhà sản xuất: Staticweld

thuộc nhóm 25.04 “Graphit tự nhiên”, mã số 2504.10.00 “ - Ở dạng bột hay dạng mảnh”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Sg Việt Nam biết và thực hiện./.