BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6962/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 10 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, công văn công văn số 07/10/2017/CV-HLV ngày 7/10/2017, số 07.08.2017/CV-HLV ngày 7/8/2017, Đơn đề nghị số 02MCT2505 ngày 13/6/2017 do Công ty Honda Lock Việt Nam, mã số thuế 0700269366 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Nắp bình xăng, linh kiện dùng cho ổ khóa xe máy.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nắp bình xăng, linh kiện dùng cho ổ khóa xe máy.

Ký, mã hiệu, chủng loại: MCT-43341-2000.

Nhà sản xuất: Honda Lock Nhật.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dạng nắp vỏ mỏng bằng thép, thép SP11/

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Lắp vỏ ngoài nắp bình xăng. Chi tiết này được lắp bên ngoài của nắp bình xăng, nhiệm vụ bảo vệ và tăng tính thẩm mỹ cho cụm nắp bình xăng của ổ khóa xe máy.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 35gram

- Thông số kỹ thuật: đường kính ngoài Ø 58.5

- Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ các chi tiết trong nắp bình xăng.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: vỏ ngoài nắp bình xăng.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: vỏ ngoài nắp bình xăng

Ký, mã hiệu, chủng loại: MCT-43341-2000.

Nhà sản xuất: Nhật.

thuộc nhóm 83.01 “Khóa móc và ổ khoá (loại mở bằng chìa, số hoặc điện), bằng kim loại cơ bản; mốc cài và khung có móc cài, đi cùng ổ khoá, bằng kim loại cơ bản; chìa của các loại khóa trên, bằng kim loại cơ bản”; mã số 8301.60.00 “- Bộ phận” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Honda Lock Việt Nam biết và thực hiện./.