BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 505/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số C002.07/CRG ngày 12/7/2017, công văn số 09/2017/CV-CRG không đề ngày, công văn số 112017/CV ngày 18/11/2017 do Công ty TNHH MTV Ceragem Việt Nam, mã số thuế 0303432624 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Ceragem Youridm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy massage kết hợp dùng cho cá nhân.

Ký, mã hiệu, chủng loại: CGM MBD-1201.

Nhà sản xuất: Ceragem Co.,LTD.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: thân chính (màn hình hiển thị và các nút điều khiển điện tử); dây nguồn; miếng lót bụng (miếng silicon truyền dẫn & đèn chiếu sóng siêu âm) có nhiệt; dây đai bụng; miếng lót trái/phải (miếng silicon truyền dẫn và đèn chiếu sóng siêu âm) 2 miếng; dây đai trái/phải; miếng lót hình vuông; dây đai miếng lót vuông; miếng lót chân (miếng silicon truyền dẫn) có nhiệt; body gel (gel trung gian truyền dẫn sóng siêu âm)

- Cơ chế hoạt động: Năng lượng được chuyển hóa thành sóng siêu âm, nhiệt, xung điện kích thích tần số thấp vào các bộ phận hoặc cơ bắp bị đau thông qua da thâm nhập vào mô làm giảm cơ đau dựa trên phản ứng nhiệt; kích thích cơ và dây thần kinh qua da nhằm làm giảm đau thông qua các diện cực (miếng truyền dẫn silicon) được đặt trên bề mặt da; làm nóng thân nhiệt của những người có thân nhiệt thấp.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước 430mm x 901mm x 423mm (±10%).

- Công dụng theo thiết kế: Giảm đau cơ, teo cơ; làm nóng thân nhiệt kích thích tuần hoàn giúp máu huyết lưu thông.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Ceragem Youridm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: máy massage bằng sóng siêu âm, nhiệt, xung điện, dùng cho cá nhân; có tác dụng giảm đau cơ, teo cơ, làm nóng thân nhiệt, kích thích tuần hoàn giúp máu huyết lưu thông.

Ký, mã hiệu, chủng loại: CGM MBD-1201.

Nhà sản xuất: Ceragem Co.,LTD.

thuộc nhóm 85.43Máy và thiết bị điện, có chức năng riêng, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác trong Chương này”; phân nhóm 8543.70 "- Máy và thiết bị khác"; mã số 8543.70.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH MTV Ceragem Việt Nam biết và thực hiện./.