BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2347/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 001/CVMH/2018 ngày 19/01/2018 của Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dịch vụ Minh Hà (Mã số thuế: 0302471164), công văn số 616/KĐHQ-KĐ ngày 17/4/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||
| Tên thương mại: Bộ nguyên liệu gỏi cuốn (Vietnamese Spring Roll Kit) | |||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ nguyên liệu cơ bản để chế biến món gỏi cuốn. | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: nhãn hiệu NemViet | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dịch vụ Minh Hà. | |||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Mỗi bộ sản phẩm gồm 1 chai nước chấm, 1 gói bún gạo,1 gói bánh tráng. Tất cả đóng chung trong 1 túi nhựa. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: nước chấm (55%), bún gạo (25%), bánh tráng (20%) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: khi sử dụng, bún gạo được nhúng trong nước sôi để làm mềm và sử dụng làm nguyên liệu để gói gỏi cuốn. Người dùng có thể bổ sung thêm tôm hấp, rau. Bánh tráng sẽ được nhúng nước làm mềm trước khi gói. Sau khi gói xong thì chấm gỏi cuốn vào nước chấm để ăn. - Công dụng theo thiết kế: dùng để chế biến món gỏi cuốn. - Các thông tin khác về hàng hóa: là bộ thực phẩm bán lẻ gồm 3 gói nguyên liệu có mã HS khác nhau đóng chung trong 1 túi nhựa. | ||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì mặt hàng: | ||||
| Tên thương mại: Bộ nguyên liệu gỏi cuốn (Vietnamese Spring Roll Kit) | |||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ sản phẩm đóng gói bán lẻ trong túi ni lông gồm: - 1 lọ Nước chấm (55%) gồm các thành phần: nước, đường, nước xốt cá, tỏi, ớt, giấm, chất chống ôxi hóa ascorbic acid. - 1 gói Bún gạo (25%): làm từ bột gạo, tinh bột sắn, nước, muối. - 1 gói Bánh tráng (20%): làm từ tinh bột sắn, bột gạo, nước, muối. | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: | Nhà sản xuất: Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dịch vụ Minh Hà. | |||
thuộc nhóm 19.02 “Sản phẩm từ bột nhào (pasta), đã hoặc chưa làm chín hoặc nhồi (thịt hoặc các chất khác) hoặc chế biến cách khác, như spaghetti, macaroni, mì sợi (noodle), mì dẹt (lasagne), gnocchi, ravioli, cannelloni; couscous, đã hoặc chưa chế biến”, phân nhóm “- Sản phẩm từ bột nhào chưa làm chín, chưa nhồi hoặc chưa chế biến cách khác: ”, phân nhóm 1902.19 “- - Loại khác”, mã số 1902.19.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dịch vụ Minh Hà biết và thực hiện./.