| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3433/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 8 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2202/CV-GTF ngày 08/8/2022 của Công ty TNHH Một thành viên Thương mại thời trang tổng hợp (MST: 0314635071) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Máy sấy tay bằng gió không dùng nhiệt Dyson HU02 (Dyson Airblade V) | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy sấy khô tay dùng gió (không dùng nhiệt) | |||
|
| Ký, mã hiệu, chủng loại: HU02-Airblade V | Nhà sản xuất: Syarikat Sin Kwang Plastic Industries Sdn. Bhd. | |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: Vỏ làm bằng nhựa Polycacbonat và lớp phủ kháng khuẩn, bên trong chứa: Bộ lọc khí HEPA; Động cơ hút và thổi khí; Cảm biến hồng ngoại. - Cách thức sử dụng: Máy không có thiết bị gia nhiệt, kích hoạt bằng gió sấy khô tay bằng cảm biến điện dung. Cách sử dụng: Để bàn tay của bạn bên dưới máy sấy tay Dyson Airblade™ và máy sẽ tự động chạy, tạo ra các luồng không khí thổi nước từ bàn tay bạn. Để có kết quả sấy khô tay tốt nhất: Giữ bàn tay thẳng và song song với bề mặt máy, cách lỗ không khí khoảng 5mm, đưa bàn tay qua luồng không khí từ cổ tay tới các đầu ngón tay. Lật bàn tay chậm rãi qua luồng không khí, duy trì tốc độ nhất quán (khoảng 2,5 giây mỗi bên), luân phiên cho mu bàn tay và lòng bàn tay mỗi lần. Để hai bàn tay ngang bằng nhau, khép các ngón tay và đưa ngón cái vào trong để đảm bảo cả bàn tay được đưa qua luồng không khí. Khí được hút từ ngoài vào -> qua bộ bọc HEPA làm sạch không khí -> Mô tơ với tốc độ quay 83.000 vòng/ phút thổi ra luồng không khí sạch -> Làm sạch và khô nước trên tay. - Thông số kỹ thuật: Điện áp 220-240V / 50-60 Hz; Khối lượng 2,9kg; Sử dụng động cơ không chổi than 1000 W; Kích thước (dài x rộng x cao): 234 x 100 x 394 (mm); Thời gian khô tay: 12s; Tốc độ gió: 430 mph/690 km/h; Vận hành luồng không khí 5,3 gal/s; Công suất định mức 1000w; Tốc độ quay 83000 vòng/ phút. - Công dụng theo thiết kế: Máy sấy khô tay dùng gió. Phạm vi sử dụng của thiết bị: hộ gia đình, nhà hàng, cơ quan, rạp chiếu phim, sân bay,………. Cao độ tối đa để sử dụng là 3m. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Tên thương mại: Máy làm khô tay bằng gió (không dùng nhiệt) Dyson HU02 (Dyson Airblade V) Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy làm khô tay bằng gió (không dùng nhiệt) Dyson HU02 (Dyson Airblade V) - Thành phần, cấu tạo: Vỏ làm bằng nhựa Polycacbonat và lớp phủ kháng khuẩn, bên trong chứa: Bộ lọc khí HEPA; Động cơ hút và thổi khí; Cảm biến hồng ngoại. - Cách thức sử dụng: Máy không có thiết bị gia nhiệt, kích hoạt bằng gió sấy khô tay bằng cảm biến điện dung. Cách sử dụng: Để bàn tay của bạn bên dưới máy sấy tay Dyson Airblade™ và máy sẽ tự động chạy, tạo ra các luồng không khí thổi nước từ bàn tay bạn. Để có kết quả sấy khô tay tốt nhất: Giữ bàn tay thẳng và song song với bề mặt máy, cách lỗ không khí khoảng 5mm, đưa bàn tay qua luồng không khí từ cổ tay tới các đầu ngón tay. Lật bàn tay chậm rãi qua luồng không khí, duy trì tốc độ nhất quán (khoảng 2,5 giây mỗi bên), luân phiên cho mu bàn tay và lòng bàn tay mỗi lần. Để hai bàn tay ngang bằng nhau, khép các ngón tay và đưa ngón cái vào trong để đảm bảo cả bàn tay được đưa qua luồng không khí. Khí được hút từ ngoài vào -> qua bộ bọc HEPA làm sạch không khí -> Mô tơ với tốc độ quay 83.000 vòng/ phút thổi ra luồng không khí sạch -> Làm sạch và khô nước trên tay. - Thông số kỹ thuật: Điện áp 220-240V / 50-60 Hz; Khối lượng 2,9kg; Sử dụng động cơ không chổi than 1000 W; Kích thước (dài x rộng x cao): 234 x 100 x 394 (mm); Thời gian khô tay: 12s; Tốc độ gió: 430 mph/690 km/h; Vận hành luồng không khí 5,3 gal/s; Công suất định mức 1000w; Tốc độ quay 83000 vòng/ phút. - Công dụng theo thiết kế: Máy sấy khô tay dùng gió. Phạm vi sử dụng của thiết bị: hộ gia đình, nhà hàng, cơ quan, rạp chiếu phim, sân bay,………. Cao độ tối đa để sử dụng là 3m. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: HU02-Airblade V | Nhà sản xuất: Syarikat Sin Kwang Plastic Industries Sdn. Bhd. | ||
| thuộc nhóm 84.14 “Bơm không khí hoặc bơm chân không, máy nén không khí hay chất khí khác và quạt; nắp chụp hút tuần hoàn gió hoặc thông gió có kèm theo quạt, có hoặc không lắp bộ phận lọc”, phân nhóm “- Quạt ”, phân nhóm 8414.59 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Công suất không quá 125 kW”, phân nhóm “- - - - Loại khác”, mã số 8414.59.41 “- - - - - Có lưới bảo vệ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Một thành viên Thương mại thời trang tổng hợp biết và thực hiện./.