BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3582/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 8 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2204/CV-GTF ngày 08/8/2022 và công văn số 2208/CF-GTF ngày 22/8/2022 của Công ty TNHH Một thành viên Thương mại thời trang tổng hợp (MST: 0314635071) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: 01 vòi nước thép không gỉ, 02 ống xịt khô; Bộ động cơ bên trong hộp nhựa đúc ABS; Chống thấm nước IP35; Cảm biến hồng ngoại; Bộ lọc khí HEPA: lọc đến 99.97% vi khuẩn. Cách thức sử dụng: Máy không có thiết bị gia nhiệt, kích hoạt bằng cảm biến hồng ngoại; Đưa tay vào vòi nước, nước sẽ tự động chảy để rửa tay. Sau đó, đặt hai bàn tay ở bên dưới máy sấy tay Dyson và máy sẽ tự động tạo ra các dải khí để quét nước khỏi bàn tay bạn. Khi đưa tay vào sấy, qua cảm biến hồng ngoại à Khí được hút từ ngoài vào à qua bộ bọc HEPA làm sạch không khí à Mô tơ với tốc độ quay 81.000 vòng/ phút thổi ra luồng không khí sạch à Làm sạch và khô nước trên tay. Để có kết quả sấy khô tay tốt nhất: Để hai bàn tay ngang bằng nhau và song song với bề mặt thiết bị, cách lá cánh khoảng 5mm, đưa bàn tay qua luồng không khí từ cổ tay tới các đầu ngón tay. Lật bàn tay chậm rãi qua luồng không khí, duy trì tốc độ nhất quán (khoảng 2,5 giây mỗi bên), luân phiên cho mu bàn tay và lòng bàn tay mỗi lần. Để hai bàn tay ngang bằng nhau, khép các ngón tay và đưa ngón cái vào trong để đảm bảo cả bàn tay dược đưa qua luồng không khí. - Thông số kỹ thuật: điện áp 220-240V / 50-60 Hz; Kích thước: 142 x 189 x 266 mm (Dài x rộng x cao); Thời gian khô tay: 14s; Tốc độ gió: 341 mph/549 km/h; Tốc độ dòng nước: 1.9l / phút với thiết bị sục khí bình thường; 4l / phút với thiết bị súc khí aerator; Tốc độ quay 81.000 vòng/ phút; Tiêu thụ điện năng ở chế độ chờ: ít hơn 0.5W; Nhiệt độ vận hành từ 0°C (32°F) đến 40°C (104°F); Công suất định mức 1000w; Thời gian khóa hoạt động 30 giây; Vận hành luồng không khí 5,5 gal/s - Công dụng theo thiết kế: Máy sấy khô tay dùng gió tích hợp vòi nước (không dùng nhiệt). Phạm vi sử dụng của thiết bị: nhà hàng, cơ quan, rạp chiếu phim, sân bay,……. Cao độ tối đa để sử dụng là 3m | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
| ||||||
thuộc nhóm 84.81 “Vòi, van và các thiết bị tương tự dùng cho đường ống, thân nồi hơi, bể chứa hay các loại tương tự, kể cả van giảm áp và van điều chỉnh bằng nhiệt”, phân nhóm 8481.80 “- Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, phân nhóm “- - - - Loại khác”, mã số 8481.80.99 “ - - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Một thành viên Thương mại thời trang tổng hợp biết và thực hiện./.