BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3739/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 9 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở 02 đơn đề nghị xác định trước mã số số LGCNS/2021110902 ngày 09/11/2021 và LGCNS/2022062101 ngày 21/6/2022 của Công ty TNHH LG CNS Việt Nam, mã số thuế 0201762551 cung cấp và hồ sơ kèm theo và Công văn số 377/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 27/7/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Khung tủ NonaEdge gấp nhiều cạnh, tăng khả năng chịu lực và chống vặn xoắn Cửa trước thiết kế nguyên cánh với mặt cong hình vòm, tăng độ cứng cáp của mặt lưới Cửa sau gồm 2 cánh nhỏ mở sang 2 bên giúp giảm không gian yêu cầu để lắp đặt và thao tác phía sau tủ Các thanh treo thiết bị được thiết kế đặc biệt, chịu lực cao, dễ điều chỉnh độ sâu sử dụng, từng U (unit) được dập dấu mép và in rõ chỉ số Tích hợp sẵn giá treo cáp để quản lí cáp Cửa trước và cửa sau đột lỗ tròn tạo lưới với độ thông thoáng thực theo công thức chuẩn đạt trên 70% Nắp hông 2 phần trên dưới thiết kế gọn nhẹ giảm thiểu nhân công thao tác lắp tủ Đường cáp được bố trí sẵn ở cả nóc và đáy tủ. Nóc tủ được trang bị sẵn hai quạt hút tạo luồng khí giúp các thiết bị tản nhiệt tốt hơn Thân tủ được thiết kế dạng khung có kết cấu bền vững chịu tải cao Cửa hông tháo lắp linh hoạt, có khóa gài giúp người dùng dễ dàng thao tác với các thiết bị Bánh xe được thiết kế thấp, bề mặt rộng giúp di chuyển êm ái và chịu tải cao. Chân đế vặn được tích hợp sẵn dùng cố định và căn chỉnh tủ Tải trọng: 1350 kg. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tủ rack được sử dụng để bảo quản các thiết bị mạng như máy chủ, thiết bị lưu trữ, thiết bị chuyển mạch... giúp bố trí nhiều thiết bị mạng một cách khoa học và cố định chúng tại 1 vị trí để dễ dàng quản lí. Quạt gió tản nhiệt trên nóc tủ giúp lưu thông không khí và làm mát thiết bị đựng trong tủ. Nóc tủ chứa sẵn bốn lỗ xuống cáp có nắp che và đáy tủ chứa sẵn bốn lỗ lên cáp có nắp che, dây cáp mạng và cáp tín hiệu sẽ dược đi qua các lỗ cáp này để kết nối các thiết bị mạng với nhau. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 1350 kg - Thông số kỹ thuật: Kích thước: 805 x 600 x 655 (mm) Màu sơn: đen (RAL9006) Vật liệu: thép tấm cán lạnh, khung tủ: 2.0mm; thanh treo thiết bị: 2.0mm, cửa trước và cửa sau: 1.2mm; cửa hông: 1.0mm; đế tủ: 1.5mm Cửa tủ: • cửa trước: nguyên cánh dạng lưới hình vòm • cửa sau: hai cánh dạng lưới mặt phẳng • kiểu đột lỗ tạo lưới: lỗ tròn lệch tâm 60 độ, đường kính lỗ (D): 4.2mm, khoảng cách tâm (C): 4,76mm Nóc và đáy tủ: chứa sẵn 04 lỗ xuống cáp có nắp che và 02 quạt tản nhiệt • kích thước lỗ cáp: 160 x 96 mm • kích thước khung quạt: 410 x 136 mm Đáy tủ có bánh xe và chân đế vặn, chứa sẵn 04 lỗ lên cáp có nắp Tải trọng: trên bánh xe: 1300 kg, trên chân đế 1350kg - Quy trình sản xuất: Được sản xuất theo tiêu chuẩn rack 19 inch mới nhất hiện hành của Hoa kỳ EIA-310-E (tên khác là ECIA-310-E) tương thích hoàn toàn với các tiêu chuẩn phổ biến ở các khu vực khác nhau như IEC-60297-3-100 hoặc DIN 41494 Kích thước tủ, khoảng cách giữa các thanh treo thiết bị, kích thước và khoảng cách giữa các lỗ treo thiết bị đều được chuẩn hóa, bảo đảm tương thích hoàn toàn với các thiết bị theo chuẩn 19 inch. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để đựng và bảo vệ các thiết bị mạng đồng thời dễ dàng quản lý trong phòng máy chủ | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 94.03 “Đồ nội thất khác và các bộ phận của chúng”, phân nhóm 9403.20 “ - Đồ nội thất bằng kim loại khác:”, mã số 9403.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LG CNS Việt Nam biết và thực hiện./.