BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3797/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 9 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 03/2022/CPVN ngày 25/7/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH Colgate Pamolive Việt Nam, mã số thuế: 0300546015;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: (1) Teeth Whitening Pen (Colgate Optic White O2): Chất làm trắng và sạch răng chứa trong ống hình bút, thành phần: Alcohol, Acrylates/Octylacrylamide Copolymer, Water, Benzoic acid, Hydrogen peroxide. Dung tích: 2,5 ml (2) Whitening Device: Thiết bị hỗ trợ có cấu tạo gồm khay vòng miệng bằng nhựa đã tích hợp đèn LED, bảng mạch PCB, thân và chân đế bằng nhựa, pin sạc Lithium, dây cáp sạc. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: (1) Cách sử dụng Teeth Whitening Pen (Colgate Optic White O2): Nhấn nút ở đuôi bút để cho chất làm trắng và sạch răng chảy ra ở đầu bút. Thoa chất này đều thành một lớp mỏng lên toàn bộ răng, chờ 10-15 giây. Các hoạt chất có trong chất này sẽ tác động lên vết bẩn và ố vàng trên răng giúp làm răng sáng bóng. Các hoạt chất này có đặc điểm là sẽ được kích hoạt và hoạt động liên tục khi tiếp xúc với nguồn sáng (ví dụ: ánh sáng mặt trời, ánh sáng đèn LED). (2) Cách sử dụng Whitening Device: Sau khi thoa chất làm trắng và sạch răng chứa trong ống hình bút, người sử dụng đặt thiết bị hỗ trợ Whitening Device vào vòm miệng sao cho hàm răng (khu vực đã được bôi chất làm trắng và sạch răng) nằm trọn trong khay vòng miệng của thiết bị này. Người sử dụng bấm nút Tắt/Mở để kích hoạt thiết bị hỗ trợ để mở đèn LED. Đèn LED có tác dụng giúp tăng khả năng hấp thụ các chất làm trắng và sạch răng. Người sử dụng dùng môi ngậm lại và giữ thiết bị trong 10 phút. Sau 10 phút, thiết bị báo kết thúc quá trình hỗ trợ làm trắng sạch răng bằng tiếng “bíp”, khi đó người sử dụng bấm nút Tắt/Mở trên thân thiết bị để tắt thiết bị, tháo thiết bị ra khỏi miệng và vệ sinh (làm sạch) thiết bị. Sau khi sử dụng xong, người sử dụng súc miệng bằng nước sạch hoặc chải răng để loại bỏ chất làm trắng và sạch răng của Teeth Whitening Pen (Colgate Optic White O2). - Hàm lượng tính trên trọng lượng: (1) Teeth Whitening Pen: Chất làm trắng và sạch răng chứa trong ống hình bút, thành phần: Alcohol, Acrylates/Octylacrylamide Copolymer, Water, Benzoic acid, Hydrogen peroxide. (2) Whitening Device: Thiết bị hỗ trợ có cấu tạo gồm khay vòng miệng bằng nhựa đã tích hợp đèn LED, bảng mạch PCB, thân và chân đế bằng nhựa. - Thông số kỹ thuật: (1) Chất làm trắng và sạch răng trong Teeth Whitening Pen (Colgate Optic White O2) có thành phần gồm: Alcohol, Acrylates/Octylacrylamide Copolymer, Water, Benzoic acid, Hydrogen peroxide. (2) Whitening Device: dung tích pin sạc 165mAh; điện áp sử dụng 3,85V; công suất phát sáng ~3453 nW (3453x10-9W); Đèn LED phát ánh sáng màu chàm. Nguyên lý về sự hỗ trợ làm trắng của đèn LED của thiết bị Whitening Device: chất làm trắng răng chứa trong bút Teeth Whitening pen có chứa hydrogen peroxide (chất này chứa oxy hoạt tính). Dưới tác động của ánh sáng đèn LED, làm tăng khả năng giải phóng oxy hoạt tính sau khi thoa chất làm trắng này lên răng và giúp loại bỏ vết ố trên bề mặt răng nhanh hơn. - Công dụng theo thiết kế: Bộ sản phẩm phù hợp sử dụng để làm trắng và sạch răng tại nhà. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 33.06 “Chế phẩm dùng cho vệ sinh răng hoặc miệng, kể cả bột và bột nhão làm chặt chân răng; chỉ tơ nha khoa làm sạch kẽ răng (dental floss), đã đóng gói để bán lẻ”, mã số 3306.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Colgate Pamolive Việt Nam biết và thực hiện./.