BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3820/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2022/TRANSVIEW ngày 27/6/2022, công văn số 002/2022/transview ngày 28/7/2022 của Công ty TNHH Transview Golf Việt Nam, mã số thuế: 0313895197; công văn số 429/KĐHQ-KĐ ngày 24/8/2022 của Cục Kiểm định hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Nguyên liệu thô

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nguyên liệu thô để sản xuất mỹ phẩm

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: RE-X Products Co.,LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Nước, Sorbitol, Isopropyl palmitate (IPP), Dầu khoáng, Cetyl alcohol, Stearic acid, Triethanolamine, Phenoxyethanol, Carbomer, Hương liệu, Paraffinum liquidum, Sáp ong (cera alba)

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: nguyên liệu sau khi nhập khẩu sẽ được phối trộn với các thành phần như: Kojic acid, citric acid, arbutin acid...để sản xuất mỹ phẩm hoàn chỉnh như mặt nạ dưỡng da, lotion dưỡng da, kem dưỡng... không thực hiện sang chiết, đóng túi, đóng chai, lọ, tuýp ngay để bán lẻ

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói: hộp carton đựng thùng nhựa, thùng nhựa chứa nguyên liệu thô là hỗn hợp dạng lotion. Netweight: 18kg, grossweight: 19.87kg

Trạng thái: dạng lotion

Màu sắc: màu trắng

Mùi: đạt tiêu chuẩn

pH: 7-8

Tính tan: tan trong nước

- Công dụng theo thiết kế: Sử dụng làm thành phần nguyên liệu thô trong sản xuất mỹ phẩm như sản xuất mặt nạ, lotion dưỡng da, kem dưỡng..., không chiết sang túi, chai, lọ, tuýp ngay để bán lẻ.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Nguyên liệu thô

- Tên sản phẩm: Nguyên liệu thô để sản xuất mỹ phẩm

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Nước, Sorbitol, Isopropyl palmitate (IPP), Dầu khoáng, Cetyl alcohol, Stearic acid, Triethanolamine, Phenoxyethanol, Carbomer, Hương liệu, Paraffinum liquidum, Sáp ong (cera alba)

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: nguyên liệu sau khi nhập khẩu sẽ được phối trộn với các thành phần như: Kojic acid, citric acid, arbutin acid...để sản xuất mỹ phẩm hoàn chỉnh như mặt nạ dưỡng da, lotion dưỡng da, kem dưỡng...không thực hiện sang chiết, đóng túi, đóng chai, lọ, tuýp ngay để bán lẻ

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói: hộp carton đựng thùng nhựa, thùng nhựa chứa nguyên liệu thô là hỗn hợp dạng lotion. Netweight: 18kg, grossweight: 19.87kg

Trạng thái: dạng lotion

Màu sắc: màu trắng

Mùi: đạt tiêu chuẩn

pH: 7-8

Tính tan: tan trong nước

- Công dụng theo thiết kế: Sử dụng làm thành phần nguyên liệu thô trong sản xuất mỹ phẩm như sản xuất mặt nạ, lotion dưỡng da, kem dưỡng..., không chiết sang túi, chai, lọ, tuýp ngay để bán lẻ.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: RE-X Products Co.,LTD

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.