BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4375/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 10 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số 01/CV-MSHH ngày 26/8/2022 của Công ty Cổ phần Mỹ phẩm quốc tế Thùy Dung; mã số thuế: 0106639692 cung cấp; công văn số 497/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 11/10/2022 của Cục Kiểm định hải quan.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng: Water (54.016936%), Centella Asiatica Extract (15.0547%), Mandelic Acid (10.001964%), Butylene Glycol (9.5%), Potassium Hydroxide (2.7%), Methylpropanediol (2.5%), Niacinamide (2%), Glycerin (1.5%), Citric Acid (0.05%), Salicylic Acid (0.001%), Gluconolactone (0.01%), Capryloyl Salicylic Acid (0.001%), Salix Alba (Willow) Bark Extract (0.1%), Glycine (0.25%), Serine (0.13%), Glutamic Acid (0.13%)... - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Vào chu trình chăm sóc da buổi tối, sau bước toner, lấy một lượng vừa đủ thoa đều lên khuôn mặt trừ vùng da quanh mắt và môi. Hoặc chỉ sử dụng trên các vùng da có nhiều bã nhờn và tế bào chết như vùng chữ T hoặc vùng lưng. Khuyên dùng 1-3 lần / tuần tùy theo từng loại da- Thông số kỹ thuật: Băng keo hai mặt dạng cuộn, kích thước 25mm x 50m/cuộn, trọng lượng tịnh 300g/cuộn, tỷ trọng: 0.8 ~ 1.0g/cm3 (25°C) - Thông số kỹ thuật: Kem, nhũ tương, sữa, gel hoặc dầu dùng trên da (mặt, tay, chân,...) - Quy trình sản xuất: Tuân thủ theo quy trình theo thứ tự dưới đây: Nhập nguyên liệu và kiểm tra nguyên liệu đạt tiêu chuẩn Tiến hành sản xuất sản phẩm từ nguyên liệu đạt tiêu chuẩn theo tỷ lệ thành phần Sau khi sản xuất xong thì kiểm tra chất lượng thành phẩm. Đạt tiêu chuẩn thì mới tiến hành đóng gói. Đóng gói bao bì sản phẩm - Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm dưỡng da giúp loại bỏ tế bào da chết, giúp cung cấp các dưỡng chất và dưỡng ẩm cho da, giúp làn da trở nên ẩm mịn, săn chắc và rạng rỡ. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
| ||||||
thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.30 “- - - Kem và dung dịch (lotion) bôi mặt hoặc bôi da khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Mỹ phẩm quốc tế Thuỳ Dung biết và thực hiện./.