| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3831/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 7 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 210521/DOZA ngày 28/5/2021 của Công ty TNHH Công nghệ Doza (MST: 0201777928) và hồ sơ kèm theo, ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 498/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 20/7/2021;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dạng bảng mạch in kích thước 65x65mm, được tích hợp các linh kiện điện tử và diode phát quang (LED) kích thước hiển thị 60x40mm. Mạch có 3 cầu nối truyền thông với hệ thống điều khiển thang máy. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khi thang máy hoạt động, hệ thống điều khiển thang máy tiếp nhận thông tin và xử lý yêu cầu của người sử dụng thang máy. Sau đó sẽ truyền thông tin vị trí của cabin, chiều lên/xuống ra hiển thị ở ngoài (hoặc trong) thang máy cho người sử dụng được biết. Hiển thị điện tử được lắp đặt ở từng tầng cạnh cửa cabin thang máy và ở trong cabin thang máy để cung cấp thông tin cho người dùng thang máy. Mạch hiển thị này được lắp trong một hộp gọi thang máy cùng nút bấm thang máy và kết nối trực tiếp với hệ thống điều khiển chính của thang máy ở phòng máy. - Thông số kỹ thuật: Cấu tạo mạch in 4 lớp, diode phát quang (LED) nổi 60x40mm ở mặt trên của mạch, các linh kiện bán dẫn, cầu nối ở mặt sau của mạch in. Điện áp 24V. - Quy trình sản xuất: Thiết kế mạch in à sản xuất mạch và chuẩn bị linh kiện, LED à Hàn SMT các linh kiện và LED lên bảng mạch à kiểm tra với mạch điều khiển chính thang máy à Làm sạch và hoàn thiện sản phẩm à Đóng gói xuất hàng. - Công dụng theo thiết kế: Hiển thị thông tin số tầng, chiều lên/xuống của cabin thang máy để người sử dụng thang máy được biết. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
| ||||||
| thuộc nhóm 85.31 “Thiết bị báo hiệu bằng âm thanh hoặc hình ảnh (ví dụ, chuông, còi báo, bảng chỉ báo, báo động chống trộm hoặc báo cháy), trừ các thiết bị thuộc nhóm 85.12 hoặc 85.30”, mã số 8531.20.00 “- Bảng chỉ báo có gắn màn hình tinh thể lỏng (LCD) hoặc đi-ốt phát quang (LED)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghệ Doza biết và thực hiện./.