| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2625/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 4 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số CV008/HSCODE ngày 02/12/2024 và công văn số 05/2025 ngày 08/01/2025 của Công ty TNHH NHN VIETALIE (MST: 0318280359) và hồ sơ kèm theo;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Làm bằng nhựa ABS, cấu tạo gồm có: khung kính nhựa, tròng kính nhựa - loại tròng làm dịu ánh sáng, đèn led gắn trên khung kính, bo mạch để xử lý chơi nhạc MP3, bo mạch điều chỉnh đèn Led RGB nằm trên gọng kính, 2 tai nghe và 1 cục sạc nguồn. Kính không có kết nối Bluetooth mà kết nối qua cổng USB trên kính. - Thông số kỹ thuật: Bộ nhớ trong 1 GB (có thể sử dụng 980 MB = tối đa 16 giờ nội dung nghe nhìn) • Pin 3.7V - 2.59Wh - 700mAh - 4 giờ để sạc đầy • Độ sáng: 6 mức + Tắt • Thông số kỹ thuật LED : OSRAM LrTb G6TG • Quang phổ led: Đỏ 625, Xanh lục 528, Xanh lam 470 nm • Đầu ra âm thanh 2,5 mm Mono và stereo ở bên phải và chỉ mono ở bên trái • Âm thanh : 6 cấp độ + Tắt tiếng • Đặc tính kỹ thuật của âm thanh: Trở kháng 32 Ω ±10%|Độ nhạy ở 1Khz 95dB±5dB |Dải tần 20-20Khz | Má. Công suất đầu vào 15mW | Độ méo sóng hài 1% | Cắm phích cắm mono 2,5mm • Nút phát/tạm dừng + nút chương trình tiếp theo và trước đó • Cập nhật từ xa với cài đặt chương trình cơ sở USB • Cáp Micro USB + Bộ nguồn USB - Công dụng theo thiết kế: Mắt kính được thiết kế có nghe nhạc thư giãn và dùng để xem màu sắc đèn led để thư giãn mắt. Đèn led dùng làm điều chỉnh ánh sáng. Lưu nhạc và nghe nhạc hoạt động giống tai nghe Airpods với bộ nhớ flash lưu trữ. Kính có gắn đèn chiếu sáng, không có tác dụng bảo vệ mắt - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sạc pin cho kính khi cần sử dụng, sau đó chúng ta sẽ chép nhạc vào kính này thông qua cổng sạc USB các bản nhạc sẽ được lưu trữ trong bộ nhớ flash và máy không có khe cắm thẻ nhớ, bộ nhớ trong là bo mạch. Trên khung kính có nút mở tắt nhạc, chỉnh âm thanh và có nút chỉnh ánh sáng đèn led theo các cấp độ và màu sắc khác nhau. Các nút nhựa trên kính chỉnh nhạc và ánh sáng đèn led là do người dùng tự điều chỉnh, có thể tắt được đèn Led trên kính khi không cần mà nhạc vẫn phát. Kính dùng để nghe nhạc giải trí và đèn led công dụng để trang trí kính và để thư giãn mắt. - Quy trình sản xuất: Từ nhựa ABS sản xuất ra khung kính, sản xuất cặp tai nghe, sản xuất ra bo mạch, cục sạc nguồn, sản xuất đèn led RGB, nút chỉnh nhạc và ánh sáng đèn led. Sau đó lắp các phụ kiện này lại thành kính hoàn chỉnh. Hình ảnh của sản phẩm
| ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.19 “Thiết bị ghi hoặc tái tạo âm thanh”, phân nhóm “-Thiết bị khác”, phân nhóm 8519.81 “- - Thiết bị truyền thông sử dụng công nghệ từ tính, quang học hoặc bán dẫn”, phân nhóm “ - - - Loại khác”, mã số 8519.81.99 "- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH NHN VIETALIE biết và thực hiện./.