BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3265/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 4 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/04/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số: 270225-4/CV-HS ngày 27/02/2025 của Công ty TNHH LF Logistics (Việt Nam) (MST: 3702431330) và hồ sơ kèm theo;

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Dây bằng thép không gỉ phủ nylon-CS1 Lace (NC722), dạng cuộn.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Workwear Footwear (Chủ yếu được sử dụng cho giày lao động).

Ký, mã hiệu, chủng loại: B1180-15, nhãn hiệu BOA.

Nhà sản xuất: Filmecc USA, Inc.

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cáp bằng thép không gỉ, được phủ nylon (polyamide), thành phần: 77.0% Nylon, 23.0% thép không gỉ.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng làm nguyên liệu sản xuất dây giày giúp giữ giày chắc chắn trên chân bằng cách kéo dây để điều chỉnh độ chặt của giày quanh chân.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng (%)

Nylon

77

Thép không gỉ (Stainless Steel)

23

Thành phần hoá học của cáp thép:

STT

Thành phần

Hàm lượng (%)

1

Carbon (C)

0.074

2

Mangan (Mn)

1.199

3

Silic(Si)

0.486

4

Phosphor(P)

0.030

5

Lưu huỳnh (S)

0.009

6

Chromi (Cr)

18.57

7

Nickel (Ni)

8.138

8

Đồng (Cu)

0.345

9

Titani (Ti)

0.005

10

Molybden (Mo)

0.083

- Thông số kỹ thuật: Mặt cắt ngang có kích thước 0.8mm, dạng cuộn.

- Quy trình sản xuất: Chuẩn bị nguyên liệu → Kéo dây thép để làm giảm đường kính và tăng độ dài dây thép → Xoắn các sợi dây thép vào nhau → Tạo hình cho dây → Phủ lớp nylon bên ngoài → Kiểm tra chất lượng → Đóng gói.

- Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu làm dây giày giúp giữ giày chắc chắn trên chân bằng cách kéo dây để điều chỉnh độ chặt của giày quanh chân.

 

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, Thông báo kết quả giám định số 319-24/GĐ-VTRI ngày 29/11/2024 Trung tâm Giám định - Chứng nhận sản phẩm của Viện Nghiên cứu dệt may, Chứng thư giám định số 00039/N1.25/TD ngày 25/02/2025 của Trung tâm Kỹ thuật Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng 3 và thông tin tại tài liệu khác đính kèm hồ sơ:

Tên thương mại: Dây bằng thép không gỉ phủ nylon-CS1 Lace (NC722), dạng cuộn.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Workwear Footwear (Chủ yếu được sử dụng cho giày lao động). Dây bện tao bằng thép không gỉ, được phủ lớp nylon (polyamide), đường kính 0.8mm, dùng làm nguyên liệu sản xuất. Thành phần hóa học của thép: Cacbon (C): 0.074%; Mangan (Mn): 1.199%; Silic (Si): 0.486%; Phosphor (P): 0.030%; Lưu huỳnh (S): 0.009%; Crom (Cr): 18.57%; Nickel (Ni): 8.138%; Đồng (Cu): 0.345%; Titani (Ti): 0.005% và Molybden (Mo): 0,083%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: B1180-15, nhãn hiệu BOA.

Nhà sản xuất: Filmecc USA, Inc.

thuộc nhóm 73.12 “Dây bện tao, thừng, cáp, băng tết, dây treo và các loại tương tự, bằng sắt hoặc thép, chưa cách điện”, phân nhóm 7312.10 “- Dây bện tao, thừng và cáp:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 7312.10.99 “ - - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH LF Logistics (Việt Nam) biết và thực hiện./.