BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1141/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 03/ADG đề ngày 08/01/2025 (nhận ngày 23/01/2025) và công văn số 09/CV-ADG đề ngày 06/3/2025 (nhận ngày 10/3/2025) của Công ty Cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG (MST: 0102023052) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Trưởng ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Dell PowerEdge MX7000 Modular Chassis - Khung máy chủ phiến Dell PowerEdge MX7000

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung Dell PowerEdge MX7000 dành cho máy chủ phiến, cung cấp khả năng lắp đặt các loại máy chủ phiến, các mô đun kết nối mạng, kết nối fiber channel, nguồn, quạt, mô đun quản trị

Ký, mã hiệu, chủng loại: Regulatory Model: E44S, Regulatory Type: E44S001

Nhà sản xuất: Dell

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Máy chủ phiến (Blade server) còn được biết đến với tên gọi là máy chủ mật độ cao, là thiết bị xử lý dữ liệu tự động trung tâm nhỏ gọn chứa các máy tính. Một hệ thống Blade server thường được tạo thành từ một khung có cấu trúc như một hộp lớn gồm nhiều ngăn, dùng để chứa nhiều module bảng mạch điện tử, mà từng module mỏng này được gọi là các phiến máy chủ.

Khung máy chủ phiến là một trong các thành phần cơ bản bắt buộc phải có của một hệ thống máy chủ phiến, để chứa đựng và lưu trữ toàn bộ các thành phần của một hệ thống máy chủ phiến.

Khung dùng cho máy chủ phiến Dell PowerEdge MX7000 có Regulatory Model: E44S, Regulatory Type: E44S001, được yêu cầu khi đặt hàng module máy tính như MX760c. Sản phẩm này hỗ trợ lắp đặt tối đa 8 module máy tính 2 Socket, hoặc 4 module máy tính 4 Socket. Thiết kế vùng cho phép có không gian để các thiết bị máy tính và/hoặc thiết bị lưu trữ được phép kết hợp trong các khu vực đã thiết kế sẵn.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khung máy chủ phiến Dell PowerEdge MX7000 được phát triển nhằm mục đích là điểm cung cấp hội tụ các thành phần hoạt động cho một hệ thống như máy chủ, thiết bị lưu trữ, kết nối mạng, fiber channel. Cho phép quản trị từ xa thông qua mô đun quản trị có thể điều khiển, cấu hình các thành phần có trong khung.

- Thông số kỹ thuật:

+ Kích thước khung: 816.8mm (32.16 inches) x 482mm (18.98 inches) x 307.4mm (12.10 inches).

+ Chiều cao lắp trong tủ rack: 7U.

+ Quạt: 5 quạt ở phía sau và 4 quạt ở phía trước, có thể thay thế nóng.

+ Nguồn: Hỗ trợ lên đến 6 nguồn 3000W chạy dự phòng.

+ Hỗ trợ sử dụng KVM (Bàn phím, video, chuột) thông qua các module quản lý.

+ Khung máy chủ phiến bao gồm 08 khe cắm mặt trước dùng để cắm các máy chủ và 06 khe cắm mặt sau dùng để cắm các thiết bị giao tiếp ngoại vi.

+ Không được lắp đặt sẵn bất kì máy chủ và thiết bị giao tiếp ngoại vi nào.

- Công dụng theo thiết kế: Là điểm cung cấp hội tụ các thành phần hoạt động cho một hệ thống như máy chủ, thiết bị lưu trữ, kết nối mạng, fiber channel. Cho phép quản trị từ xa thông qua mô đun quản trị có thể điều khiển, cấu hình các thành phần có trong khung. Mặt hàng này chỉ dùng cho hệ thống máy chủ phiến và không phù hợp sử dụng cho mục đích khác.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:

Tên thương mại: Dell PowerEdge MX7000 Modular Chassis - Khung máy chủ phiến Dell PowerEdge MX7000

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung máy chủ phiến Dell PowerEdge MX7000 dùng để chứa đựng và lưu trữ toàn bộ các thành phần của một hệ thống máy chủ phiến, hỗ trợ lắp đặt tối đa 8 module máy tính 2 socket, hoặc 4 module máy tính 4 socket, là thành phần cơ bản bắt buộc phải có của một hệ thống máy chủ phiến, chỉ dùng cho hệ thống máy chủ phiến và không phù hợp sử dụng cho mục đích khác. Mặt hàng có kích thước: 816.8mm (32.16 inches) x 482mm (18.98 inches) x 307.4mm (12.10 inches), có 08 khe cắm mặt trước dùng để cắm các máy chủ và 06 khe cam mặt sau dùng để cắm các thiết bị giao tiếp ngoại vi. Mặt hàng được lắp đặt sẵn quạt, nguồn, module quản lý (hỗ trợ sử dụng KVM) và không được lắp đặt sẵn bất kì máy chủ và thiết bị giao tiếp ngoại vi nào.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Regulatory Model: E44S, Regulatory Type: E44S001

Nhà sản xuất: Dell

thuộc nhóm 84.73 “Bộ phận và phụ kiện (trừ vỏ, hộp đựng và các loại tương tự) chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các máy thuộc các nhóm từ 84.70 đến 84.72”, phân nhóm 8473.30 “- Bộ phận và phụ kiện của máy thuộc nhóm 84.71”, mã số 8473.30.90 “- - Loại khác”  tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG biết và thực hiện./.