| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1259/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 09/THL-CV ngày 11/03/2025 của Công ty Cổ phần đầu tư và xây dựng Tân Hoàng Long, mã số thuế: 0101499963;
Theo đề nghị của Trưởng Ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |
| Tên thương mại: GJ-901 ACRYLIC POLYMER. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polymer acrylic nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn 55%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: GJ-901. | Nhà sản xuất: Zhejiang Jinke Adhesive Products Co., Ltd. |
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Acrylic polymer (CAS 25767-39- 9) 55% (± 1 %), nước 45% (± 1 %). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Polyme acrylic dùng trong ngành công nghiệp sản xuất băng keo. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Acrylic polymer (CAS 25767-39-9) 55% (± 1 %), nước 45% (± 1%). - Thông số kỹ thuật: Trạng thái: dạng phân tán; Hàm lượng rắn: 55% (± 1%); Màu sắc: Trắng sữa; Mùi: nhẹ. - Quy trình sản xuất: Sản xuất bằng phương pháp tổng hợp hóa học - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để phủ lên bề mặt màng băng keo. | |
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |
| Tên thương mại: GJ-901 ACRYLIC POLYMER. | |
| - Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polymer acrylic nguyên sinh, dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn 55%. - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Acrylic polymer (CAS 25767-39-9) 55% (± 1%), nước 45% (± 1%). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Polyme acrylic dùng trong ngành công nghiệp sản xuất băng keo. - Thông số kỹ thuật: Trạng thái: dạng phân tán; Hàm lượng rắn: 55% (± 1%); Màu sắc: Trắng sữa; Mùi: nhẹ. - Quy trình sản xuất: Sản xuất bằng phương pháp tổng hợp hóa học - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để phủ lên bề mặt màng băng keo. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: GJ- | Nhà sản xuất: Zhejiang Jinke Adhesive 901. Products Co., Ltd. |
| thuộc nhóm 39.06 "Các polyme acrylic dạng nguyên sinh", phân nhóm 3906.90 “- Loại khác: ”, mã số 3906.90.20 "'- - Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần đầu tư và xây dựng Tân Hoàng Long biết và thực hiện./.