BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1152/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi b sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xut khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khu, được sửa đi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kim tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 03/DELI-HS ngày 14/3/2025 của Công ty TNHH Phát triển Deli Việt Nam (MST: 2301267096) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Trưởng Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,

Cục Hi quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Power Strip - cắm diện

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ổ cm điện

Ký, mã hiệu, chủng loại: T414

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

2. Tóm tt mô tả hàng hóa được xác định trước mã s: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm gồm dây dẫn có 01 đầu được gắn phích cắm, đầu còn lại của dây dẫn gắn với 01 bộ cắm.

Bộ ổ cắm cấu tạo gồm 01 nút công tắc tổng và 07 ổ cắm:

+ Bốn mặt bên bố trí 04 ổ cắm thiết bị điện (loại ổ 03 lỗ dùng cho phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu).

+ Mặt trên bố trí 02 ổ cm sạc dạng cổng kết nối USB - type A, 01 ổ cắm sạc dạng cng kết ni USB - type C và 01 công tắc tng.

Công tc tổng dùng để bật/ngt ngun điện cp vào tt cả các ổ cắm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cắm phích cm vào nguồn điện, bật công tắc tổng. Lúc này điện áp được cấp vào các cắm. Cắm thiết bị điện vào ổ cắm để sử dụng.

Khi không sử dụng điện, để đảm bảo an toàn, người sử dụng có thể rút phích cắm ra khỏi nguồn điện hoặc bấm tắt công tc tổng trên bộ ổ cắm điện, lúc này điện không được cấp vào các ổ cắm.

- Thông số kỹ thuật: Dây dẫn điện của sản phẩm ổ cắm điện mã T414 có độ dài 2.4 mét. Cấu tạo dây gồm 03 lõi. Mỗi lõi gồm nhiều sợi đồng được xoắn vào nhau. Đường kính mỗi lõi 1,13mm. Lõi được cách điện bằng plastic. Không dùng cho viễn thông.

Thông số sử dụng sản phẩm ổ cắm điện:

Điện áp tối đa 250VAC - 10A. Công suất chịu tải tối đa 2500W.

USB-type A và USB type C (input): Max 240V-1A.

USB-type A (output): 5V-3A, 9V-2A, 12V-1.5A (18W).

USB-type c (output): 5V-3A, 9V-2.22A, 12V-1.67A (20W).

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để dẫn điện từ nguồn điện và cấp điện cho các thiết bị điện có chân kết nối phù hợp (bao gồm các thiết bị điện sử dụng phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu, các thiết bị điện tử sử dụng cổng sạc USB -type A và USB -type C).

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Power Strip - Ổ cắm điện

Tên gọi theo cu tạo, công dụng: Bộ ổ cắm điện sử dụng cho điện áp dưới 1000V, dòng điện dưới 16A, gồm dây dẫn điện dài 2.4 mét, một đầu dây dẫn đã gắn phích cắm, đầu còn lại của dây dẫn gắn với bộ ổ cắm gồm 01 nút công tắc tổng và 07 cắm: 04 ổ cắm thiết bị điện tại bốn mặt bên (loại ổ ba lỗ dùng cho phích cm 2 chấu hoặc 3 chấu); mặt trên gồm 02 cắm sạc cng USB - type A và 01 ổ cắm sạc cổng USB - type C và 01 công tc tổng. Công tắc tổng dùng để bật/ngắt nguồn điện cấp vào tất cả các cắm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: T414

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện đ đóng ngt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu ni hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngt mạch, cu chì, bộ triệt xung điện, phích cm, ổ cm, đui đèn và các đu nối khác, hộp đấu ni), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cm và ổ cắm”, phân nhóm 8536.69 - - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8536.69.92 - - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Phát trin Deli Việt Nam biết và thực hiện./.