BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5628/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 11 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để Kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 244/2023/XNK/WANEK và công văn bổ sung thông tin số 258/2023/XNK/WANEK ngày 02/10/2023 của Công ty TNHH Kỹ nghệ gỗ Hoa Nét (MST: 3700937241) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

 Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Khung giường bằng thép QUEEN SLEEPER MECHANISM LP.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung giường bằng thép, có gắn các lò xo bằng thép kết nối với mặt giường bằng vải bố, được thiết kế làm thành giường, có thể gấp lại hoặc mở ra và gắn vào ghế sofa (có chức năng chuyển thành giường). Sau đây gọi chung là “Khung giường bằng thép”

Ký, mã hiệu, chủng loại: MRP# 77937 (SLEEPER MECHANISM LP)

Nhà sản xuất: Zhejiang Chumpen Smart Home Co., Ltd (China).

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo: Khung giường bằng thép, có gắn các lò xo bằng thép kết nối với mặt giường bằng vải bố, được thiết kế làm thành giường (có thể gấp lại hoặc mở ra. Được tách biệt, trình bày riêng biệt thành giường khi không gắn với ghế sofa có khung bằng gỗ.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khung giường được thiết kế để gấp vào hoặc kéo ra, khi kéo ra có chức năng như giường, được gắn vào cho ghế sofa (có khung bằng gỗ) có chức năng chuyển thành giường. Công ty không gia công thêm, chỉ sử dụng ốc, vít để gắn khung vào ghế; Khung này có chức năng sử dụng riêng biệt như giường nếu được tách rời độc lập.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Trọng lượng = 22.7 kgs (NW). Thép (20.37/22.7 kgs), Vải bố (1.6/22.7 kgs), lò xo thép (0.73/22.7 kgs)

- Thông số kỹ thuật: (Dài x Rộng x Cao) mm

Quy cách khung giường trạng thái đóng vào: (740 x 1714.5 x 350) mm.

Quy cách khung giường trạng thái mở ra: (1828 x 1714.5 x 445) mm.

- Công dụng theo thiết kế: Khung giường bằng thép được mở ra, chuyển thành giường và được sử dụng như giường vì đã có mặt giường bằng vải bố.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Theo khai báo của Doanh nghiệp và tài liệu kỹ thuật kèm theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì:

Tên thương mại: Khung giường bằng thép QUEEN SLEEPER MECHANISM LP.

- Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung giường bằng thép, có gắn các lò xo bằng thép kết nối với mặt giường bằng vải bố, được thiết kế làm thành giường, có thể gấp lại hoặc mở ra và gắn vào ghế sofa (có chức năng chuyển thành giường). Sau đây gọi chung là “Khung giường bằng thép”

- Thành phần, cấu tạo: Khung giường bằng thép, có gắn các lò xo bằng thép kết nối với mặt giường bằng vải bố, được thiết kế làm thành giường (có thể gấp lại hoặc mở ra. Được tách biệt, trình bày riêng biệt thành giường khi không gắn với ghế sofa có khung bằng gỗ.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khung giường được thiết kế để gấp vào hoặc kéo ra, khi kéo ra có chức năng như giường, được gắn vào cho ghế sofa (có khung bằng gỗ) có chức năng chuyển thành giường. Công ty không gia công thêm, chỉ sử dụng ốc, vít để gắn khung vào ghế; Khung này có chức năng sử dụng riêng biệt như giường nếu được tách rời độc lập.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Trọng lượng = 22.7 kgs (NW). Thép (20.37/22.7 kgs), Vải bố (1.6/22.7 kgs), lò xo thép (0.73/22.7 kgs)

- Thông số kỹ thuật: (Dài x Rộng x Cao) mm

Quy cách khung giường trạng thái đóng vào: (740 x 1714.5 x 350) mm.

Quy cách khung giường trạng thái mở ra: (1828 x 1714.5 x 445) mm.

- Công dụng theo thiết kế: Khung giường bằng thép được mở ra, chuyển thành giường và được sử dụng như giường vì đã có mặt giường bằng vải bố.

Ký, mã hiệu, chủng loại: MRP# 77937  (SLEEPER MECHANISM LP)

Nhà sản xuất: Zhejiang Chumpen Smart Home Co., Ltd (China).

thuộc nhóm 94.03 “Đồ nội thất khác và các bộ phận của chúng”, phân nhóm 9403.20 “- Đồ nội thất bằng kim loại khác”, mã số 9403.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Kỹ nghệ gỗ Hoa Nét biết và thực hiện./.