BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6304/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 12 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 692023/CV-MSHH ngày 20/9/2019 của Công ty TNHH 3M Việt Nam, mã số thuế: 0300788409 cung cấp.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Đây là băng dán 2 mặt để kết dính và dẫn điện gồm: Lớp bảo vệ bằng PET (Release Liner) Lớp keo dính (Conductive Adhesive): keo acrylic Lớp dẫn điện (Conductive Fabric) Vải dệt thoi, hai mặt được phủ keo acrylic có chứa bột kim loại (hạt nickel và copper) tạo tính dẫn điện Lớp keo dính (Conductive Adhesive): keo acrylic Lớp bảo vệ bằng PET (Release Liner) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tương tự như các loại băng dính 2 mặt, khi sử dụng loại bỏ hai lớp màng bảo vệ (liner) sau đó dán lên vật liệu, dùng để dẫn điện trong lĩnh vực điện tử. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: + Khối lượng của lớp Conductive Fabric: 34,7% + Khối lượng của lớp Conductive Adhesive: 26,8% + Khối lượng của lớp Release Liner: 38,5% - Thông số kỹ thuật: Dạng cuộn kích thước: 1060mmx100m; Độ dầy tổng cộng là 170um. Độ bám dính đến bề mặt trên SUS: 1500 gf/inch. Độ bám dính đến bề mặt sau SUS: 1500 gf/inch. Điện trở qua trục XYZ: 0,2 Ω. Điện trở qua trục Z: 0,05-0,1Ω - Công dụng theo thiết kế: Được sử dụng để dán dính bề mặt và đồng thời dẫn điện qua hai bề mặt, dùng trong lĩnh vực điện tử. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 59.07 “Các loại vải dệt được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ bằng cách khác; vải canvas được vẽ làm phông cảnh cho rạp hát, phông trường quay hoặc loại tương tự”, mã số 5907.00.60 “- Các loại vải được ngâm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các vật liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo Công ty TNHH 3M Việt Nam biết và thực hiện./.