BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5501/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/HW23 ngày 18/9/2023 của Công ty TNHH Công nghệ Huawei Việt Nam (MST: 0102735469) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Bộ màn hình tương tác cảm ứng thông minh 65inch IB-UG65

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ màn hình tương tác thông minh Huawei 65inch IB-UG65 thường dùng cho họp hội nghị trực tuyến, sử dụng hệ điều hành Android 9.0 (8+64G) hoặc Windows (i5/i7, tùy chọn); chip xử lý 4 nhân 1.5_GHz, RAM 8GB, bộ nhớ 64GB

Ký, mã hiệu, chủng loại: IB-UG65

Nhà sản xuất: Huawei Technologies Co., Ltd

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Một bộ bao gồm: Màn hình LED cảm ứng tích hợp bộ xử lý dữ liệu tự động kèm loa và mic, dây nguồn.

Cấu tạo cơ bản của màn hình tương tác cảm ứng 65inch IB-UG65 là 1 khối tích hợp bao gồm:

+ Màn hình LCD công nghệ đèn nền D-LED, có chống lóa, chống chói và chống ánh sáng xanh

+ Bộ tương tác sử dụng công nghệ hồng ngoại được tích hợp trên màn hình.

+ Bộ Vi xử lý CPU (bộ xử lý trung tâm), hệ điều hành Android được tích hợp sẵn trong màn hình.

+ Bộ phần mềm ghi chú, quản lý thư mục đã được cài sẵn trên màn hình.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Hoạt động: Màn hình tương tác cảm ứng 65inch IB-UG65 tích hợp các chức năng thông minh đa dạng (trong đó phần màn hình, máy xử lý dữ liệu tự động và nhập liệu được tích hợp trong cùng một vỏ) như hiển thị, viết, trình chiếu và ứng dụng, thành một công cụ cộng tác hiện đại được thiết kế để làm việc, hội họp và giảng dạy hiệu quả.

Sử dụng:

+ Cảm ứng đa điểm tới 20 điểm chạm, cho phép nhiều người đồng thời cùng thực hiện thao tác, vẽ bằng ngón tay hoặc bút giống như như điện thoại và máy tính bằng mà không cần phải thông qua bất kì công cụ hỗ trợ nào như bàn phím, chuột.

+ Người dùng có thể có thể dùng một cách độc lập màn hình tương tác bằng hệ điều hành Android tích hợp sẵn trong thiết bị, hoặc kết nối chia sẻ không dây/có dây từ các thiết bị khác như laptop, điện thoại thông minh.

+ Sử dụng ngón tay hoặc bút để viết, thiết bị cho phép người dùng lưu ghi chú tại bộ nhớ trong, USB hoặc gửi tới tài khoản e-mail đã được cấu hình trước.

+ Tích hợp sẵn phần mềm bảng trắng White-board (để vẽ, viết, đánh dấu bằng bút hoặc tay). Ngoài ra người dùng có thể cài đặt thêm các phần mềm, ứng dụng khác chạy trên hệ điều hành Android tùy theo nhu cầu.

+ Thiết bị hỗ trợ công nghệ Wi-Fi 2x2 (tức là 2 kênh đầu vào và 2 kênh đầu ra dữ liệu Wi-Fi), ăng ten kép và băng tần kép (2,4 GHz và 5 GHz). Thiết bị có thể đóng vai trò là điểm phát sóng Wi-Fi và đồng thời kết nối với mạng Wi-Fi với tư cách là máy khách.

+ Có tích hợp bàn phím ảo trên màn hình.

- Thông số kỹ thuật: Model: IB-UG65; Thương hiệu: Huawei; Xuất xứ: Trung Quốc; Kích thước màn hình: 65inch; Độ phân giải: 3840 x 2160 (pixels); Tần số quét: 60Hz; Góc nhìn: 178°(Dọc) / 178°(Ngang); CPU: 4-lõi@1.5 GHz; Bộ nhớ RAM: 8GB; Bộ nhớ lưu trữ: 64GB; Hệ điều hành: Android 9.0 tích hợp sẵn trong thiết bị, hỗ trợ tùy chọn hệ điều hành Windows 10; Dải tần hoạt động: 50 - 60 Hz; Kết nối: Wi-fi - 2.4 GHz, 5 GHz; NFC, Bluetooth; Đầu vào: HDMI(2.0) INx2, USB Type-C x 1, USB Type-B x 1, USB Type-A x 1, Audio IN x 1, RJ45 (without PoE, 10/100/1000 Mbit/s LAN) x 1; cổng RJ45 serial x 1; Đầu ra: HDMII OUT x 1, cổng LCD x 1, Audio OUT x 1; Loại cảm ứng: Khung cảm ứng hồng ngoại; Độ chính xác cảm ứng: 1mm; Phạm vi cảm biến màn hình tối đa: 2.5 - 3.5 mm; số lượng điểm chạm cùng lúc: 20 điểm; Điện áp hoạt động định mức: 100-240 VAC; Tiêu thụ điện năng tối đa: 350 W; Kích thước sản phẩm: (908.6 x 1486.5 x 89.1) mm; Trọng lượng (net weight): 43kg.

- Quy trình sản xuất: Không có thông tin.

- Công dụng theo thiết kế: Thiết bị tích hợp các chức năng thông minh đa dạng như hiển thị, viết, trình chiếu và ứng dụng, thành một công cụ cộng tác hiện đại được thiết kế để làm việc, hội họp và giảng dạy hiệu quả; có thể hoạt động một cách độc lập mà không cần sử dụng đến máy tính.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Bộ màn hình tương tác cảm ứng thông minh 65inch IB-UG65.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ màn hình tương tác thông minh Huawei 65inch 1B-UG65 thường dùng cho họp hội nghị trực tuyến, hội họp, giảng dạy (gồm màn hình tích hợp bộ xử lý dữ liệu tự động trong cùng một vỏ), sử dụng hệ điều hành Android 9.0 hoặc Windows (i5/i7, tùy chọn); chip xử lý 4 nhân 1,5 GHz, RAM 8GB, bộ nhớ 64GB, trọng lượng 43kg (net weight).

Ký, mã hiệu, chủng loại: IB-UG65

Nhà sản xuất: Huawei Technologies Co., Ltd

thuộc nhóm 84.71Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ tính hay đầu đọc quang học, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Máy xử lý dữ liệu tự động khác”, phân nhóm 8471.41 “- - Chứa trong cùng một vỏ có ít nhất một đơn vị xử lý trung tâm, một đơn vị nhập và một đơn vị xuất, kết hợp hoặc không kết hợp với nhau”, mã số 8471.41.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghệ Huawei Việt Nam biết và thực hiện./.