BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5343/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 10 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở xem xét hồ sơ xác định trước mã số tại Đơn đề nghị xác định trước mã số số 12-2023/KV-MK-PD ngày 10/08/2023 của Công ty TNHH KAO Việt Nam - mã số thuế 3600246811 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Miếng dán xông hơi Good Night MegRhythm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán xông hơi Good Night MegRhythm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Có hương

Nhà sản xuất: KAO CORPORATION

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán xông hơi Good Night MegRhythm.

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Giấy Silicon, keo dính, vải không dệt, màng thẩm thấu khí, thành phần sinh nhiệt và hơi nước, màng kín. Phản ứng hóa học sinh nhiệt Fe + ¾ O2 + 3/2 H2O Cl- -> Fe (OH)3 + 402kj

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Bao gói: Vải không dệt (21.5%), màng nhựa (11.8%), Keo dính (10.6%), Giấy silicon (6.2%). Phần lõi: Hạt sinh nhiệt (49.1%), chất thơm (0.8%).

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Miếng dán xông hơi Good Night MegRhythm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán xông hơi Good Night MegRhythm.

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Giấy Silicon, keo dính, vải không dệt, màng thẩm thấu khí, thành phần sinh nhiệt và hơi nước, màng kín. Phản ứng hóa học sinh nhiệt Fe + ¾ O2 + 3/2 H2O Cl- -> Fe (OH)3 + 402kj

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Bao gói: Vải không dệt (21.5%), màng nhựa (11.8%), Keo dính (10.6%), Giấy silicon (6.2%). Phần lõi: Hạt sinh nhiệt (49.1%), chất thơm (0.8%).

Ký, mã hiệu, chủng loại: Có hương

Nhà sản xuất: KAO CORPORATION

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH KAO Việt Nam biết và thực hiện./.