| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5750/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 11 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số số 001/2023 XNK-ALLE ngày 22/8/2023 của Công ty TNHH Dược Phẩm và Trang Thiết Bị Y Tế Hoàng Đức, mã số thuế: 0301140748;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nước tinh khiết, Glycerin, Propanediol, Nio-glucan, Nio-Oligo HA, Natrosol 250 HHR-PC (Hydroxyethylcellulose), Microcare SB (Potassium Sorbate + Sodium Benzoate), Extrapone Neem (Neem Extract + Aqua + Glycerin), Actipone Coriolus (Coriolus Extract + Water + Glycerin), Bioecolia Alpha-Beta-Glucan (Prebiotic), Jaguar HP 105 (Hydroxypropyl Guar), Centella Asitica Phytosome, Lactic Acid 90% L, Aloe vera 200:1 - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: Papilocare External Genital Gel- gel bôi sinh dục, điều trị bổ trợ sùi mào gà, mụn cóc sinh dục do HPV gây ra. Sau khi bôi gel hình thành một lớp màng mỏng trên niêm mạc vùng sinh dục ngoài, tạo hàng rào bảo vệ đối với các tác nhân bên ngoài, phối hợp với cơ chế làm lành tự nhiên niêm mạc vùng sinh dục ngoài. Thành phần có tác dụng hình thành gel, tạo hàng rào bảo vệ là hydroxyethylcellullose, hydroxypropyl guar, nước. Thành phần hỗ trợ quá trình biểu mô hóa tự nhiên niêm mạc âm đạo là hyaluronic acid, chiết suất từ cây rau má, coriolus versicolor, neem, beta-glucan. + Hyaluronic acid niosomes: tác dụng tạo độ ẩm hiệu quả cao trên bề mặt mô, giúp duy trì tính đàn hồi của mô. + β-glucan niosomes: nhờ đặc tính chống oxy hóa, giúp duy trì cấu trúc và chức năng tự nhiên của da và niêm mạc. + Centella asiatica phytosome: tác dụng làm lành niêm mạc. + BioEcolia®: alpha-oligoglucan kích thích sự tăng trưởng của hệ vi khuẩn có lợi và tái cân bằng hệ vi sinh vùng sinh dục ngoài. + Aloe vera: dưỡng ẩm, tái tạo biểu mô và chữa lành tổn thương vùng sinh dục ngoài. + Coriolus versicolor: giúp tái biểu mô hóa vùng tổn thương và những tổn thương vi mô ở vùng sinh dục ngoài + Chiết xuất từ cây Neem: có đặc tính làm mềm, hỗ trợ phục hồi tổn thương theo hướng tự nhiên, làm giảm các triệu chứng mẩn đỏ và ngứa. Cách thức sử dụng: Bôi một lượng gel Papilocare bằng đầu ngón tay lên vùng sinh dục ngoài. Mỗi ngày bôi 2 lần hoặc ít nhất 1 lần vào buổi tối trước khi đi ngủ. Đối với phụ nữ, có thể kết hợp sử dụng sản phẩm này (gel bôi Papilocare) và gel đặt âm đạo Papilocare. - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Hộp 1 tuýp 30ml, dạng gel - Công dụng theo thiết kế: Gel bôi sinh dục, điều trị bổ trợ sùi mào gà, mụn cóc sinh dục do HPV gây ra. Gel bôi không chứa nội tiết tố, chỉ định cho các trường hợp cần phục hồi độ ẩm và tái tạo biểu mô vùng sinh dục ngoài bị tổn thương sau can thiệp xâm lấn, thủ thuật cắt lọc (ví dụ như đốt laser để loại bỏ mụn cóc sinh dục do HPV gây ra). | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác:”; phân nhóm “- - Loại khác ”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3004.90.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.