| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5737/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2291/CV-TN ngày 22/9/2023 của Công ty Cổ phần Dịch vụ Thương mại Thiên Nga, mã số thuế 0106811456, cung cấp và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: + Khoang bồn chứa được chia thành 2 ngăn chứa nhiên liệu 7.000 lít và chứa dầu nhờn 1.000 lít, bồn chứa vật liệu bằng thép không gỉ AISI 321, có độ dầy 3mm. + Khoang bồn chứa nhiên liệu được kết nối với sắt xi phụ của xe cơ sở Kamaz 43119. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Nạp nhiên liệu cho xe khác từ xi téc của xe bằng 04 vòi phân phối (hoạt động đồng thời), các vòi này nằm trên trống cuộn vòi, có dẫn động thủy lực. + Nạp dầu nhòm cho xe khác từ xi téc của xe bằng 01 vòi phân phối nằm trên trống, có dẫn động thủy lực. - Thông số kỹ thuật: + Động cơ: Model 740.55-300, diezel 4 kì, turbo tăng áp, V8 + Dung tích động cơ: 11,76 lít + Công suất: 300 Hp + Kích thước tổng thể: 8.500x2.550x3.250 mm (DxRxC) + Khối lượng xe không tải: 11.750 kg + Tải trọng xe: 6.880 kg + Khối lượng xe toàn tải: 18.630 kg + Khoang bồn chứa nhiên liệu chia thành 2 ngăn, ngăn chứa nhiên liệu 7.000 lít, ngăn chứa dầu nhờn 1.000 lít - Quy trình sản xuất: Theo quy trình sản xuất của hãng Kamaz, CHLB Nga - Công dụng theo thiết kế: Vận chuyển nhiên liệu và dầu nhờn tối đa 8m3 (7m3 nhiên liệu, 1m3 dầu nhờn) để tra nạp nhiên liệu cho xe khác 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 87.05 “Xe chuyên dùng có động cơ, trừ các loại được thiết kế chủ yếu dùng để chở người hoặc hàng hóa (ví dụ, xe cứu hộ, xe cần cẩu, xe chữa cháy, xe trộn bê tông, xe quét đường, xe phun tưới, xe sửa chữa lưu động, xe chụp X-quang).”, phân nhóm 8705.90 “- Loại khác:”, mã số 8705.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Dịch vụ Thương mại Thiên Nga biết và thực hiện./.