| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5248/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1138/TB-PTPLHCM ngày 27/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp, thành phần chứa tannin tổng hợp và muối Sulphate dạng bột: Tanigan 3LN. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Da Tây Đô; Đ/c: Số 2 Lê Hồng Phong, Phường Bình Thủy, Quận Bình Thủy, Tp. Cần Thơ; MST: 1800415559. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025006940/A12 ngày 25/12/2014 tại Chi cục Hải quan Tây Đô - Cục Hải quan Cần Thơ. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp, thành phần chính là tannin tổng hợp, muối sunfat,…, dạng bột. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.02 “Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp; chất thuộc da vô cơ; các chế phẩm thuộc da, có hoặc không chứa chất thuộc da tự nhiên; các chế phẩm enzim dùng để chuẩn bị thuộc da”, mã số 3202.10.00 “- Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.