| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4393/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa tại thông báo số 401/TB-PTPL ngày 23/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hydrochloric acid 0.1N (Hydrochloric acid 36.5%) dùng làm thí nghiệm phân tích để sản xuất. (Mục 10 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Woojinwtp Việt Nam; Địa chỉ: Lô K-05-2, KCN Quế Võ, Nam Sơn, Bắc Ninh; MST: 2300792871. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032872641/A12 ngày 13/03/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh. (Cục Hải quan Bắc Ninh). | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch hydrochloric acid nồng độ 0,37%. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 28.06 “Hydro clorua (hydrochloric acid); axit closulphuric.”; mã số 2806.10.00 “- Hydro clorua (hydrochloric acid)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.