| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4390/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 48/TB-PTPL ngày 31/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1, 2 tờ khai Thép tấm không hợp kim được cán nóng, chưa phủ, mạ, tráng bề mặt, kích thước tương ứng: (180x9x12)mm, (200x9x12)mm 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại và công nghệ dầu khí G.O.Tech; Đ/c: Tầng 10, tòa nhà Artexport House, số 2A đường Phạm Sư Mạnh, Phan Chu Trinh, Hà Nội; MST: 0105788204 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031102245/A11 ngày 25/2/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Đà Nẵng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim dạng hình có mặt cắt ngang đông đặc dạng tấm phẳng với một cạnh mép được tạo hình lượn cong, chiều cao 25mm và 28mm, được cán nóng, mẫu có tên thương mại là Bulb Flat, kích thước chiều dày, chiều rộng, chiều dài tương ứng là: (9x180x12000)mm và (9x200x12000)mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Bulb Flat Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim dạng hình có mặt cắt ngang đông đặc dạng tấm phẳng với một cạnh mép được tạo hình lượn cong, chiều cao 25mm và 28mm, được cán nóng, mẫu có tên thương mại là Bulb Flat, kích thước chiều dày, chiều rộng, chiều dài tương ứng là: (9x180x12000)mm và (9x200x12000)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: HP | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”; phân nhóm 7216.50 - Góc, khuôn và hình khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn; mã số 7216.50.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.