BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6629/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1425/TB-PTPLHCM ngày 29 tháng 6 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 TK: Thép cán nóng không hợp kim, không phủ mạ hoặc tráng dạng cuộn JIS G3131 SPHC-PO: 3.6mm x 1312mm x coil.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty TNHH Gia công và dịch vụ thép Sài Gòn.

Địa chỉ: Số 5, đường 4A, KCN Biên Hòa II, Đồng Nai.

MST: 3600239229

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035622134/A12 ngày 06/4/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, cán phẳng, cán nóng đã được ngâm tẩy gỉ, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa được sơn phủ mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (3,6x1312)mmx cuộn.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, cán phẳng, cán nóng đã được ngâm tẩy gỉ, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa được sơn phủ mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (3,6x1312)mmx cuộn.

thuộc Nhóm 72.08 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm (-) Loại khác, dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ, mã số 7208.26.00 (--) Chiều dày từ 3mm đến dưới 4,75mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.