| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4122/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0867/TB-CNHP ngày 29/07/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hợp chất lưu huỳnh- hữu cơ loại khác: Bis[3-(triethoxysilyl)propyl]tetrasulfide: ((CH3CH2O) 3SiCH2CH2CH2SS)2, (Couplink 89), dùng trong ngành sản xuất cao su, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Behn Meyer Việt Nam; ĐC: Số 36, Đường số 6, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700720496. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004178381/A41 ngày 19/06/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bis[3-(triethoxysilyl)propyl]tetrasulfide. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Couplink 89. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bis[3-(triethoxysilyl)propyl]tetrasulfide. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Jingzhou Jianghan Fine Chemical Co., Ltd, China. |
| thuộc nhóm 2930 "Hợp chất lưu huỳnh - hữu cơ", mã số 2930.90.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.