BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5174/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 06 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Đà Nẵng tại thông báo số 142/TB-PTPL ngày 27/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoạt động bề mặt (Rice Bran Wax S-100) - NPL SX mỹ phẩm (mục 2 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam); địa chỉ: số 16 VSIP, đường số 05, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương; mã số thuế: 3700239769

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035040294/A12 ngày 01/4/2015 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam-Singapore - Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sáp thực vật (Sáp cám gạo).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp thực vật (Sáp cám gạo),

thuộc nhóm 15.21Sáp thực vật (trừ triglyxerit), sáp ong, sáp côn trùng khác và sáp cá nhà táng, đã hoặc chưa tinh chế hay pha màu”, mã số 1521.10.00 “- Sáp thực vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.