| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3973/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK. Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo kết quả phân tích 805/TB-PTPLHCM ngày 13/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoạt động bề mặt (metolose hydroxypropylmethyl cellulose) - Nguyên phụ liệu sản xuất mỹ phẩm (Mục 16) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam); Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 05, Khu công nghiệp Việt Nam- Singapore, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700239769 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030890436/A12 ngày 25/2/2015 tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan Bình Dương | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hydroxypropyl methyl cellulose dạng nguyên sinh, dạng bột | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Metolose | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hydroxypropyl methyl cellulose dạng nguyên sinh, dạng bột | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.12 “Xenlulo và các dẫn xuất hóa học của nó, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Ete xenlulo”, mã số 3912.39.00 “ - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.