| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4896/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 946/TB-PTPLHCM ngày 08/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoạt động bề mặt (Cosmuat VH)-NPL SX mỹ phẩm. (Mục 5 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Rohto- Mentholatum (Việt Nam); Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 05, KCN VN-Singapore, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700239769. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025990871/A12 ngày 06/01/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN VN- Singapore (Cục HQ Bình Dương). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme acrylamide dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn ≈ 10%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Cosmuat VH. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme acrylamide dạng phân tán trong nước, hàm lượng rắn ≈ 10%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.06 “Polyme acrylic dạng nguyên sinh.”; 3906.90 “- Loại khác”; mã số 3906.90.20 “- - Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.