| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4851/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh Tp. Hải Phòng tại Thông báo số 970/TB-PTPLHCM ngày 12/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy in name card dạng tờ, có vân, mã hàng: Festival #103, định lượng: 200g, màu: H-White, khổ: 31x43. Hàng mới 100% (Mục 4). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại sản xuất Toàn Việt; Địa chỉ: 123 Nguyễn Thái Bình, phường 4, quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0305426000. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022527643/A11 ngày 03/12/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KVI- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy kraft đã dập nổi, không tráng phủ, chưa in, định lượng 200.4 g/m2, dạng tờ, kích thước 78cm x 109cm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Festival #103 H-White Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy kraft đã dập nổi, không tráng phủ, chưa in, định lượng 200.4 g/m2, dạng tờ, kích thước 78cm x 109cm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 48.08 “Giấy và bìa, đã tạo sóng (có hoặc không dán các lớp mặt phẳng), đã làm chun, làm nhăn, rập nổi hoặc đục lỗ, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ các loại thuộc nhóm 48.03”, phân nhóm 4808.90 “- Loại khác”, mã số 4808.90.30 “- - Đã dập nổi” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.