| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5126/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số BHF-GDC/XDTMS16 ngày 14/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479; công văn số 549/KĐHQ-KĐ ngày 10/11/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Màng phim gồm 3 lớp: Lớp phim PET (Polyethylene terephthalate) mờ Lớp keo dán Acrylic Adhesive phủ lên trên lớp film PET Lớp phim polyester ở trên cùng, lớp film này sẽ được bóc ra khi sử dụng. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sau khi bóc lớp film bảo vệ, sử dụng máy dán, dán tấm carrier film lên tấm mạch in, sau đó sử dụng máy ép nhiệt ép thêm 1 lần nữa. Sản phẩm không tự dính Polyester release film 23±2 μm Acrylic adhensive 10±2 μm Polyester film 50±2 μm - Thông số kỹ thuật: Dạng cuộn. Kích thước: 498mm * 207m hoặc 248mm * 207mm Đường kính trong: 3 inch Độ dày từng lớp: Lớp phim PET (Polyethylene terephthalate), dày 50±2 μm; Lớp keo acrylic dày 10±2 μm; Lớp phim polyester ở trên cùng dày 23±2 μm - Công dụng theo thiết kế: Có tác dụng bảo vệ tấm mạch in | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Trên cơ sở thông tin khai báo trên hồ sơ xác định trước, tài liệu kỹ thuật kèm theo:
thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.”, phân nhóm “- Từ các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl hoặc các polyeste khác:”, phân nhóm 3920.62 “- - Từ poly(etylen terephtalat):”, mã số 3920.62.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH BHFLEX VINA biết và thực hiện./.