| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5109/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2410-2022/ĐĐN-LH ngày 24/10/2022 của Công ty TNHH Lan Health Việt Nam; mã số thuế: 0110094106 cung cấp; công văn số 557/KĐHQ-KĐ ngày 17/11/2022 của Cục Kiểm định hải quan.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: VPLUS GUARD Sterilization Clip | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kẹp khử khuẩn VPLUS GUARD. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: VPG-B-2020 | Nhà sản xuất: CLOBIO CO., LTD./6F, 176, Galmachi-ro, Jungwon-gu, Seongnam-si, Gyeonggi-do, Hàn Quốc | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng: Nước tinh khiết (CAS số 7732-18-5): 10.99%, Chlorine Dioxide (CAS số 10049-04-4): 0.01%, Bentonite (CAS số 1302-78-9): 9%, Polypropylene (CAS số 9003-07-0): 70%, Polyethylene terephtalate (CAS số 25038-59-9): 10% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Giải phóng chất khí Chlorine Dioxide (ClO2) là một chất khí có tính oxy hóa mạnh với nồng độ cực thấp (0.01%), công nghệ độc quyền đến từ Hàn Quốc cho phép sản phẩm giải phóng khí gas ClO2 một cách chậm rãi, liên tục và có kiểm soát nhằm trung hòa, khử khuẩn không gian xung quanh thiết bị mà sản phẩm tiếp xúc, đồng thời khử mùi hôi một cách nhanh chóng. Sản phẩm đã được kiểm nghiệm là có hiệu quả cao chống lại mầm bệnh (99,9% 660 loại vi rút, nấm và vi khuẩn) trong bán kính 10cm. Sản phẩm có thể được kẹp trực tiếp vào áo, quần, hoặc đặt bên trong ví, đặt gần tay nắm cửa hoặc các điểm tiếp xúc khác nhằm mục đích khử mùi và khử trùng đồ vật. Khi bắt đầu muốn sử dụng, hãy tháo bỏ lớp màng dán trên mặt sau của sản phẩm, sau đó kẹp hoặc đặt sản phẩm vào thiết bị muốn khử trùng hoặc khử mùi, sau đó sản phẩm sẽ giải phóng dạng khí clo đioxit một cách liên tục và chậm rãi, thời lượng sử dụng là 45 tới 60 ngày. - Thông số kỹ thuật: Kích cỡ sản phẩm: 45 x 45 x 45 (mm) Kích cỡ bao bì: 85 x 150 (mm) Màu sắc: bao bì màu đỏ - Công dụng theo thiết kế: Kẹp sản phẩm trực tiếp vào áo, quần, hoặc đặt bên trong ví, đặt gần tay nắm cửa hoặc các điểm tiếp xúc khác nhằm mục đích khử mùi và khử trùng đồ vật | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
| Tên thương mại: VPLUS GUARD Sterilization Clip | |||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kẹp khử khuẩn VPLUS GUARD, sản phẩm đã được kiểm nghiệm là có hiệu quả cao chống lại mầm bệnh (99,9% 660 loại vi rút, nấm và vi khuẩn) trong bán kính 10cm, sản phẩm có thể được kẹp trực tiếp vào áo, quần, hoặc đặt bên trong ví, đặt gần tay nắm cửa hoặc các điểm tiếp xúc khác nhằm mục đích khử mùi và khử trùng đồ vật. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: VPG-B- 2020 | Nhà sản xuất: CLOBIO CO., LTD./6F, 176, Galmachi-ro, Jungwon-gu, Seongnam-si, Gyeonggi-do, Hàn Quốc | ||
| thuộc nhóm 38.08 “Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gặm nhấm, thuốc trừ nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nảy mầm và thuốc điều hoà sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các sản phẩm tương tự, được làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi)”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3808.99 “- - Loại khác”, mã số 3808.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Lan Health Việt Nam biết và thực hiện./.