| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5122/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT- BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính:
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số BHF-GDC/XDTMS27 ngày 14/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479; công văn số 549/KĐHQ-KĐ ngày 10/11/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên thương mại: INNOFLEX Flalogen Free Product | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên gọi theo cấu tạo: Màng bảo vệ tấm mạch in bằng polymide, chưa in, không xốp, không tự dính, chưa được gia cố dạng cuộn mã hàng MSH-2X-00FX chiều rộng 50cm, hàng mới 100% | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Ký, mã hiệu, chủng loại: MSH-2X-00FX | Nhà sản xuất: INNOX Corporation | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sản phẩm không tự dính nên Dùng phương pháp thủ công hoặc sử dụng máy để đặt tấm phim lên tấm mạch in, sau đó sử dụng máy ép nhiệt ép thêm 1 lần nửa để dán. Dán thủ công: Công nhân đưa tấm phim vào khuôn JIG để khuôn JIG dập tấm phim lên bản mạch. Dán máy: Máy được lập trình sẵn để tự động đặt lớp phim lên bảng mạch - Thông số kỹ thuật: Kích thước: Chiều rộng 50 cm - Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ tấm mạch in | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Trên cơ sở thông tin khai báo trên hồ sơ xác định trước, tài liệu kỹ thuật kèm theo: | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Tên thương mại: INNOFLEX Halogen Free Product | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sản phẩm không tự dính nên Dùng phương pháp thủ công hoặc sử dụng máy để đặt tấm phim lên tấm mạch in, sau đó sử dụng máy ép nhiệt ép thêm 1 lần nửa để dán. Dán thủ công: Công nhân đưa tấm phim vào khuôn JIG để khuôn JIG dập tấm phim lên bản mạch. Dán máy: Máy được lập trình sẵn để tự động đặt lớp phim lên bảng mạch - Thông số kỹ thuật: Kích thước: Chiều rộng 50 cm - Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ tấm mạch in | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: MSH-2X-00FX | Nhà sản xuất: INNOX Corporation | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.”, phân nhóm “- Từ plastic khác:”, phân nhóm 3920.99 “- - Từ plastic khác:”, phân nhóm “- - - Từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp:”, mã số 3920.99.39 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
|
|
|
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH BHFLEX VINA biết và thực hiện./.