| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5139/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 11 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1411-2022/ĐĐN-LH ngày 14/11/2022 của Công ty TNHH Lan Health Việt Nam; mã số thuế: 0110094106 cung cấp;.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mà số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: DAir Air Sanitizing & Purifying Liquid | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch khử khuẩn và làm sạch không khí DAir. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: DA1000 | Nhà sản xuất: EMART HOLDINGS LIMITED/Unit G, 17F, Seabright Plaza, 9-23 Shell, Street, Fortress Hill, Hong Kong | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng: Nước tinh khiết (CAS số 7732-18-5): 99.9%, Chiết xuất hạt bưởi (CAS số 90045-43-5): 0.1%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: DAir có thành phần là dung dịch đậm đặc chiết xuất từ hạt bưởi sau đó được pha loãng với nước tinh khiết. Sản phẩm có thể được dùng để xịt trực tiếp sản phẩm vào đồ vật và không gian để khử trùng không khí. Hoặc đổ sản phẩm vào máy phun sương hoặc máy lọc không khí có sẵn để sản phẩm được phát tán ngoài không gian một cách chậm rãi và lan tỏa, nhằm mục đích khử trùng. - Thông số kỹ thuật: Kích cỡ sản phẩm: 240 x 75 (mm) Màu sắc: lọ màu trắng Dung tích: 1000 (ml) - Công dụng theo thiết kế: Có thể dùng để xịt trực tiếp sản phẩm vào đồ vật và không gian để khử trùng không khí. Hoặc đổ sản phẩm vào máy phun sương hoặc máy lọc không khí có sẵn để sản phẩm được phát tán ngoài không gian một cách chậm rãi và lan tỏa, nhằm mục đích khử trùng. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo đơn đề nghị xác định trước mã số và hồ sơ tài liệu kèm theo thì mặt hàng: | |||
| Tên thương mại: DAir Air Sanitizing & Purifying Liquid | |||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch khử khuẩn và làm sạch không khí Dair, là tinh dầu trong nước chiết xuất từ hạt bưởi. - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng: Nước tinh khiết (CAS số 7732-18-5): 99.9%, Chiết xuất hạt bưởi (CAS số 90045-43-5): 0.1%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: DAir có thành phần là dung dịch đậm đặc chiết xuất từ hạt bưởi sau đó được pha loãng với nước tinh khiết. Sản phẩm có thể được dùng để xịt trực tiếp sản phẩm vào đồ vật và không gian để khử trùng không khí. Hoặc đổ sản phẩm vào máy phun sương hoặc máy lọc không khí có sẵn để sản phẩm được phát tán ngoài không gian một cách chậm rãi và lan tỏa, nhằm mục đích khử trùng. - Thông số kỹ thuật: Kích cỡ sản phẩm: 240 x 75 (mm) Màu sắc: lọ màu trắng Dung tích: 1000 (ml) - Công dụng theo thiết kế: Có thể dùng để xịt trực tiếp sản phẩm vào đồ vật và không gian để khử trùng không khí. Hoặc đổ sản phẩm vào máy phun sương hoặc máy lọc không khí có sẵn để sản phẩm được phát tán ngoài không gian một cách chậm rãi và lan tỏa, nhằm mục đích khử trùng. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: DA1000 | Nhà sản xuất: EMART HOLDINGS LIMITED/Unit G, 17F, Seabright Plaza, 9-23 Shell, Street, Fortress Hill, Hong Kong | ||
| thuộc nhóm 33.01 “Tinh dầu (đã hoặc chưa khử terpen), kể cả tinh dầu sáp và tinh dầu nguyên chất; chất tựa nhựa; nhựa dầu đã chiết; tinh dầu cô đặc trong chất béo, trong các loại dầu không bay hơi, trong các loại sáp hoặc các chất tương tự, thu được bằng phương pháp tách hương liệu hoặc ngâm tẩm; sản phẩm phụ terpen từ quá trình khử terpen các loại tinh dầu; nước cất tinh dầu và dung dịch nước của các loại tinh dầu.”, phân nhóm “- Tinh dầu của các loại quả chi cam quýt” mã số 3301.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Lan Health Việt Nam biết và thực hiện./.