BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4130/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 8 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số VNS/23-02 ngày 05/7/2023 của Công ty TNHH Vina Solar Technology (MST: 2400735683) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Tấm tế bào quang điện, dây hội tụ & dây hàn thiếc, tấm EVA của tấm pin năng lượng mặt trời, khung nhôm của tấm module năng lượng mặt trời, Hộp đấu nối mạch điện của tấm module năng lượng mặt trời, keo silicone. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: các tế bào (cell) pin năng lượng mặt trời được lắp đặt bên trong tấm module pin năng lượng mặt trời có khả năng hấp thụ ánh sáng mặt trời, dựa trên hiệu ứng quang năng để chuyển hóa thành năng lượng điện để sử dụng. Cách thức sử dụng: Lắp tấm module pin năng lượng mặt trời ở vị trí có thể hứng ánh sáng mặt trời tốt nhất (thường được lắp trên các khu vực trên cao như mái nhà, hoặc khu vực thoáng như lắp đặt trên các giá đỡ đặt ở các cánh đồng, sườn đồi.vv...). kết nối tấm module pin năng lượng mặt trời với hệ thống điện được phân phối (ví dụ hệ thống điện sinh hoạt của một hộ gia đình cụ thể, hoặc hệ thống điện lưới nếu thực hiện hòa vào lưới điện quốc gia) thông qua hệ thống thiết bị truyền tải điện (dây dẫn truyền tải, cầu dao đóng ngắt và đảo chiều.v.v..) Tấm module pin này không gắn với các thiết bị để cung cấp điện trực tiếp tới động cơ hoặc thiết bị điện phân. - Thông số kỹ thuật: Kiểu loại model: Hi-MO 5 (LR5-72HBD 550M) Trọng lượng 32,3kg. Số lượng tế bào (cell) quang điện: 144 tấm tế bào quang điện nhỏ. Thông số cáp đầu ra: 4mm2, 400, -200mm/± 1400mm (chiều dài tùy theo đặt hàng). Vật liệu kính: kính cường lực chịu nhiệt 2 lớp, 2.0±2.0mm Vật liệu khung: hợp kim nhôm sơn tĩnh điện Kích thước: (2256*1133*35)mm Dải nhiệt độ hoạt động: -40°C ~ 85°C Điện áp hệ thống tối đa: DC 1500V Nhiệt độ hoạt động của tế bào pin (trên danh nghĩa): 45±2°C Hiệu năng module: 21,5% Công suất tối đa: 550 (STC) và 411,1 (NOCT). Điện áp ở công suất tối đa (Vmp/V): 41,95 (STC) và 39,14 (NOCT). Dòng điện ở công suất tối đa (Imp/A): 13,12 (STC) và 10,51 (NOCT) - Công dụng theo thiết kế: Dùng để biến đổi năng lượng mặt trời (quang năng) thành điện năng để sử dụng, cung cấp điện cho các thiết bị điện hoạt động. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số
thuộc nhóm 85.41 “Thiết bị bán dẫn (ví dụ, đi-ốt, bóng bán dẫn (tranzito), bộ chuyển đổi dựa trên chất bán dẫn); thiết bị bán dẫn cảm quang, kể cả tế bào quang điện đã hoặc chưa lắp ráp thành các mảng mô-đun hoặc thành bảng; đi-ốt phát quang (LED), đã hoặc chưa lắp ráp với đi-ốt phát quang (LED) khác; tinh thể áp điện đã lắp ráp”, phân nhóm “- Thiết bị bán dẫn cảm quang, kể cả tế bào quang điện đã hoặc chưa lắp ráp thành các mảng mô-đun hoặc thành bảng; đi-ốt phát quang (LED)”, mã số 8541.43.00 “- - Tế bào quang điện đã lắp ráp thành các mảng mô-đun hoặc thành bảng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Vina Solar Technology biết và thực hiện./.