BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3308/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 06 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số: Đơn đề nghị số 01ZTV18 ngày 28/03/2018 của Công ty TNHH ZOETIS Việt Nam - mã số thuế 0312430209;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
| Tên thương mại: AVATEC 15% | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc kháng sinh phòng và trị bệnh cầu trùng | ||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Thuốc kháng sinh cầu trùng Ionophore | Nhà sản xuất: Zoetis Inc. | |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Lasalocid sodium (150g/1kg), Tá dược: Leicithin (1-2%), Dầu nành (1-2%), Lõi bắp (vừa đủ) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Trộn vào thức ăn. Lasalocid sodium là thuốc kháng sinh cầu trùng Ionophore, có khả năng kết hợp mạnh với các ion dương và vận chuyển chúng qua màng sinh học, nhờ đó cản trở hoạt động trao đổi chất của loài Eimeria gây bệnh cầu trùng cho gà. Được hấp thu tốt vào cơ thể ngay sau khi được ăn vào, sau đó phân bố rộng đến các mô và được bài thải nhanh chóng qua đường bài tiết. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 1kg chứa 150g Lasalocid Sodium, tá dược vừa đủ 1kg - Thông số kỹ thuật: Dạng hạt màu nâu nhạt. Hàm lượng hoạt chất chính: 95-115% (14.3-17.3g/kg). Tá dược: Leicithin (1-2%), Dầu nành (1-2%), Lõi bắp (vừa đủ) - Quy trình sản xuất: áo leicithin, dầu nành vào lõi bắp, rồi cho hoạt chất chính vào trộn đều, sau cùng cho toàn bộ phần lõi bắp còn lại vào trộn đều, nghiền và lọc trước khi hoàn tất và đóng gói. Công dụng theo thiết kế: phòng và trị bệnh cầu trùng trên gia cầm. | ||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||
| Tên thương mại: AVATEC 15% | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc thú y có thành phần chứa hoạt chất Lasolocid Sodium - kháng sinh cầu trùng, dạng hạt nhỏ, kích thước không đều nhau, đóng gói trong bao 20kg | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Thuốc kháng sinh cầu trùng Ionophore | Nhà sản xuất: Zoetis Inc. |
thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.20 “- Loại khác, chứa kháng sinh:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 3004.20.91 “- - - Dạng uống (*) hoặc dạng mỡ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH ZOETIS Việt Nam biết và thực hiện./.