BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2346/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 03/2017/POL ngày 09/02/2018 của Công ty cổ phần thương mại Polvita (Mã số thuế: 0101628520), công văn số 392/KĐHQ-NV ngay 15/3/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Stimuno

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Stimuno.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin.

Nhà sản xuất: PT. Dexa Medica (Indonesia).

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Chiết xuất Diệp hạ châu (Phyllanthus niruri).

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: mỗi muỗng (5ml) chứa 25mg dịch chiết Diệp hạ châu.

- Đối tượng sử dụng: Trẻ có sức đề kháng kém trong vùng dịch bệnh đường hô hấp; Trẻ mắc cảm cúm, ho viêm họng do thay đổi thời tiết.

- Cách dùng: Trẻ từ 1-12 tuổi: uống ngày 3 lần, mỗi lần 5ml trước khi ăn; Trẻ trên 12 tuổi: uống ngày 3 lần, mỗi lần 10ml trước khi ăn; hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.

- Thông số kỹ thuật: sản phẩm đóng trong lọ nhựa 100 ml có thìa đong kèm theo.

- Công dụng theo thiết kế: giúp tăng cường sức đề kháng, phòng ngừa và làm giảm các triệu chứng do nhiễm khuẩn, nhiễm virus thường gặp ở trẻ nhỏ và người lớn.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì mặt hàng:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Stimuno

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe dạng lỏng có chứa chiết xuất thực vật, vị ngọt, hương nho,... không chứa cồn, công dụng: giúp tăng cường sức đề kháng, phòng ngừa và làm giảm các triệu chứng do nhiễm khuẩn, nhiễm virus thường gặp ở trẻ nhỏ và người lớn, sẵn sàng để uống luôn, không cần pha loãng, đóng gói 100ml/lọ.

Ký, mã hiệu, chủng loại:

Nhà sản xuất: PT. Dexa Medica (Indonesia).

thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác: ” phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần thương mại Polvita biết và thực hiện./.