| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3005/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 227/TB-KĐ1 ngày 01/12/2017, công văn số 826/KĐHQ-KĐ ngày 15/5/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe GRANIONS DE FER, ống, 2ml/ống, 30 ống/hộp, (tăng khả năng tạo máu, giảm nguy cơ và phòng thiếu máu do thiếu sắt) HSX: EA Pharma, mới 100%, SX: 7/2017, HSD: 7/2020 (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Y tế; địa chỉ: tầng 2, tòa nhà 34T, P. Trung Hòa, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội; MST: 0101994830. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10167460521/A11 ngày 25/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK SBQT Nội Bài - Cục Hải quan TP.Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe có chứa sắt, vitamin C, glycerin,....đóng gói trong ống thủy tinh dung tích 2ml, phải pha loãng với nước trước khi sử dụng. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe có chứa sắt, vitamin C, glycerin,....đóng gói trong ống thủy tinh dung tích 2ml, phải pha loãng với nước trước khi sử dụng. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, mã số 2106.90.70 “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.