| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1897/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 3678/TB-KĐ2 ngày 19/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Albavit Kids Immune Boost 150ml/lọ, 20 lọ/ hộp. hsd 05/2020, TP: bổ sung Vitamin C, hỗ trợ hệ thống miễn dịch, nâng cao sức đề kháng, nhà sx Alba thyment Sp.z o.o (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Thương mại Polvita; địa chỉ: Ô số 1, tầng 16 nhà 169 Nguyễn Ngọc Vũ, P. Trung Hòa, Q. Cầu Giấy, Hà Nội; MST: 0101628520. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10157650485/A11 ngày 26/8/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV 3 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dành cho trẻ em, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính gồm đường, chiết xuất thực vật, beta- glucan, bổ sung vitamin C,...dạng lỏng, đóng gói 150 ml/lọ. Công dụng: Hỗ trợ hệ miễn dịch khỏe mạnh, nâng cao sức đề kháng, phục hồi sức khỏe cho trẻ mới ốm dậy hoặc điều trị kháng sinh...Dùng ngay không cần pha loãng; cách dùng: Trẻ trên 1 tuổi 2,5ml/ngày; trên 4 tuổi 5ml/ngày; trên 12 tuổi và người lớn 10ml/ngày. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dành cho trẻ em, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính gồm đường, chiết xuất thực vật, beta-glucan, bổ sung vitamin C,...dạng lỏng, đóng gói 150 ml/lọ. Công dụng: Hỗ trợ hệ miễn dịch khỏe mạnh, nâng cao sức đề kháng, phục hồi sức khỏe cho trẻ mới ốm dậy hoặc điều trị kháng sinh...Dùng ngay không cần pha loãng; cách dùng: Trẻ trên 1 tuổi 2,5ml/ngày; trên 4 tuổi 5ml/ngày; trên 12 tuổi và người lớn 10ml/ngày. thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09 ”, phân nhóm 2202.90 “- Loại khác: ”, mã số 2202.90.30 “- - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.